Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help em với các bác ơi...híc híc... em hỏng tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help em với các bác ơi...híc híc... em hỏng tivi

Chào tất cả các bác.
    Em học bên IT nên không rõ về điện tử lắm. Nhưng em lại rất ham mê các mạch điện tử nên mới tham gia diến đàn này, để qua đây học tập các bác chút đỉnh.
    Nhưng hiện nay tình hình là em đang có em tivi Toshiba 29inch, Mã là 2988 hàng đông âu, em mua được 1 năm xem rất tốt, hình ảnh và âm thanh không có gì để bàn. Thế mà mấy hôm nay em nó mới mắc một căn bệnh lạ, em có gọi mấy bác thợ rồi nhưng ko bác nào đưa ra phán đoán chính xác để chữa cho em nó. híc... mấy ngày nay không có tivi buồn quá.
    Tình trạng củe em nó là thế này ạ: Bật tivi lên vào bất kỳ kênh nào hay kể cả Video cứ khi hễ có tín hiệu hình là em nó nhảy chồm chồm kiểu như dao động đấy ạ. nháy chớp liên tục, tiếng cũng bị nháy theo hình luôn. nếu vào kênh nào mà không có tín hiệu hình thì nó không nhảy.(vì em để chế độ nhìn kênh trên góc màn hình nên biết).
    Mấy bác thợ em gọi đến có bác thì bảo hỏng cao áp nhưng theo em biết nếu hỏng cao áp thì phải nháy liên tục mà đèn hình phải tối chứ các bác nhỉ thế nhưng của em vẫn sáng đều, nó chỉ bị nháy khi có tín hiệu hình thôi, có bác thì bảo chân đèn hình,... nhưng chưa có kết quả gì. Em thấy các bác ấy bảo nguồn vẫn rất tốt.... thế là em nó vãn mang trọng bệnh.
    Mấy hôm nay không có tivi buồn quá, Bro cao thủ nào phán đoán và chữa được bệnh cho em nó thì giúp em nhé, em ở Cầu Giấy - Hà Nội. Bác nào phán đoán chuẩn bệnh của em nó mà không thể sửa cho em được thì cũng phán cho em để em còn trao đổi với các bác thợ để chữa cho em nó ạ.
    Bro nào sửa được thì để lại số điện thoại cho em nhé, em sẽ liên lạc. Nhưng giá rẻ nhé các bác em là SV mà.. Em ở HÀ Nội, sửa ở nhà em nhé, vì em nó to và nặng nên em ngại mang đi lắm.
    Cám ơn tất cả các bác. Mong nhận được tiin của các cao thủ sớm

Giúp em với ... hu hu...em buồn quá

Comment

Bị cà 2 bên hình tiếng vậy là do tụ lọc nguồn chính <áp 220 volt AC sau khi nắn đưa vào tụ này>bị khô rồi khi tụ này bị khô tạo ra hiện tượng có áp mà dòng không đủ nên khi có tải hình hay tiếng thì điện áp trồi sụt gây ra hiện tượng như trên , tháo ra thay tụ mới vào chư đừng câu chòng lên tụ củ là biết ngay thôi

Comment

Em xin cám ơn bác rất nhiều, con tụ lọc nguồn này bao nhiêu tiền hả bác? Em thấy mấy bác thợ sửa cho em cũng nói là nguồn vaỏ rất ổn định mà, 110v gì đó. Tivi của em thì chạy điện 220v. Cám ơn bác rất nhiều để em nói ý kiến của bác cho các bác ấy nghe ạ.
        Có gì em sẽ PM lại cho bác ạ. Một lần nữa em xin trân thành cám ơn bác ạ.

Comment

Tụ có máy K thôi ,néu không hét thì thây thử tụ lọc ở những đưởng nguổn chính cho hình, tiếng pan này cái TV nhà mình cũng bị mình mò cả hai tuần mới ra nói nó thiéu dòng là không chính xác vì đo thử nóng nguội đèu không tháy gì lạ nên không cho là hư chỉ khi tháo ra thay bằng tụ tót mới hét

Comment

hiện tượng như vậy là không phải hư tụ lọc ở phần sơ cấp 220v mà có trục trặc ở tụ 110v ở cuộn thứ cấp nguồn .nếu thay thử ma vẫn không có cải thiện thì nó dã lấn wa phần nguổn cung cấp cho ic quét dọc rồi,hãy thử kiễm tra sem sao ha ic này thường có 7-9 chân có kèm theo miến nhôm tỏa nhiệt.rồi đo nguồn ở tụ lớn nhất sát bên nó.thường là +24v
            TRIỆUTÌNH NINETY_THREE

Comment

các bước trên đều không được thì lên kiểm tra (hộp số) có cái hộp nằm nghiêng trên main đó ,và vỉ chuyển đổi giữa tivi và video ,các vỉ này thì hàn lại kĩ rồi dùng putin đánh sạch sẽ ,nhất là đối với hộp số nếu cần thiết thay hết các tụ hóa trong đó

Comment

híc híc... nhiều ý kiến quá... em thì không làm được vì vụ náy có vẻ khó quá... bác nào nhận chữa bệnh cho em tivi nhà em thì jups em cái.. mất mấy ngày không phim, không bóng đá, bùn quá mất.
                Em xin trân thành cám ơn các bác. Bác nào có chiêu gì thì giúp em tiếp đi ạ, để em còn trao đổi với các bác thợ ạ.
                Em xin trân thành cám ơn các bác ạ.

Comment

giup em voi cac a oi

hic e co 1 con jvc 14i da dung dc may nam rui nhung do nay no lai bi mat mau , e da thu moi cach nhung van ko dc neu dc thi cung chi dc 1 luc rui lai mat ko biet lam sao hic ti vi mau ma cu sem nhu den trang tuc cac mat hic. e thao cai mian o cuoi den hinh ra lap lai thi lai co mau nhung chi 1 lat la lai mat . Lam theo kieu thu cong thi cu dap may cai vao hop no cung co nhung rui no cung lai mat hic. cac bac pro biet no bi benh gi khac phuc no the nao thi giup e voi e cam on rat nhieu hic!

Comment

Nguyên văn bởi tvctuandv Xem bài viết
                    híc híc... nhiều ý kiến quá... em thì không làm được vì vụ náy có vẻ khó quá... bác nào nhận chữa bệnh cho em tivi nhà em thì jups em cái.. mất mấy ngày không phim, không bóng đá, bùn quá mất.
                    Em xin trân thành cám ơn các bác. Bác nào có chiêu gì thì giúp em tiếp đi ạ, để em còn trao đổi với các bác thợ ạ.
                    Em xin trân thành cám ơn các bác ạ.
                    con 2988 nay tuong doi xuong day.con nay co 5 loa vi thi cu goi la chang chit tot nhat thanh ly mua cai tv con con ma xem
                    sửa chữa chuyên nghiệp
                    ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                    ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                    381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                    LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

bạn xem 24v cấp mành đui đánh lửa G1thằng TO SI BA hay bị bệnh này lắm bạntrung thanh tb ạ viết dấu đi bạn cho ae hiểu giúp e được bạn thay đui đèn mới là hết bệnh đó

Comment

Nguyên văn bởi auking Xem bài viết
                        con 2988 nay tuong doi xuong day.con nay co 5 loa vi thi cu goi la chang chit tot nhat thanh ly mua cai tv con con ma xem
                        ý kiến này là chính xác nhất đáy bạn làm theo là hết bệnh ngay thôi hay nghĩ kĩ nhá

Comment

Nguyên văn bởi Tung D&G
                          các bác cho em hỏi một chút ,em co con tivi tosiba 29in hỏng cắm điện máy ở chế độ tắt chờ, đo điện áp tại cực C của sò dòng có điện , mất dao đông tại cực B, sau khi kiểm tra em thấy con ic tông ko có Điên áp ở tất cả các chân, hix em la dân mới vào nghề .chịu ko tim ra bệnh, em nhớ tên ic tổng là TA 8659N.các bác giúp em với nha!
                          IC giải mã + dao động dòng mành TA 8659 có chân nguồn dao động dòng là chân 40, điện áp 9V, bạn dò ngược từ chân này tìm xem mất nguồn từ đâu. Khi máy ở chế độ tắt chờ thì không có điện áp ở chân 40 đâu, bạn bấm nút CH- hoặc CH+ để mở máy rồi kiểm tra điện áp chân 40 IC giải mã.
                          Không được đo điện áp ở cực C sò dòng khi máy đã chạy vì ở đó có cao áp, chỉ được do ở chân B+ của cuộn cao áp.

Comment

xin chao dtvn!
                            lúc trước đứa em tôi xài cái TCL 21inch. khi mở tivi lên hình ảnh cứ nhảy liên tục. tôi lấy vít chỉnh plyback cho hình mờ lại thì thấy nó hết nháy nhưng hình mờ lắm coi không được. mong các pro chỉ giúp. Thanks!
                            tôi mới tập mò nên ko rành lắm!

Comment

Nguyên văn bởi dth300 Xem bài viết
                              xin chao dtvn!
                              lúc trước đứa em tôi xài cái TCL 21inch. khi mở tivi lên hình ảnh cứ nhảy liên tục. tôi lấy vít chỉnh plyback cho hình mờ lại thì thấy nó hết nháy nhưng hình mờ lắm coi không được. mong các pro chỉ giúp. Thanks!
                              tôi mới tập mò nên ko rành lắm!
                              co phai van g2 hoac focus anh nho cu mo roi nhay nhay ko.neu benh day thi ban do lai den hinh xem nhe.co chac la tcl ko hay la may tau lap den may tinh day .
                              sửa chữa chuyên nghiệp
                              ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                              ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                              381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                              LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

Về tác giả

Collapse

tvctuandv Tìm hiểu thêm về tvctuandv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...