Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em sửa ti vi tàu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em sửa ti vi tàu

Chào các bác trong diễn đàn , chả là em đang gặp một Pan của ti vi tàu (chính xác là main tàu ,đèn vi tính). Hiện nay cứ mở máy là khung sáng chớp liên tục màn hình vẫn hiện ra logo chào.Lúc trước hình ảnh và tiếng rất tốt. Từ khi bị Pan này em vẫn thu được hình ảnh nhưng chỉ tội nó nhấy tức hết mắt.em thử mở Service chỉnh nhưng vẫn không có hiệu quả.Bác nào cao tay trong Pan này giúp em với .em xin chân thành cảm ơn các bác.

Bạn hạ áp G2 xuống xem có hết kg?

Comment

CẢm ơn lời tư vấn của Bác Saigon do :em đã thử làm lúc trước nhưng không được bác ahj,nó chớp liên tục luôn,tức mắt quá Ah quên em chưa cung cấp là sử dụng Vi xử lý
      863532C bác ahj.Mong bác tiếp tục chỉ dẫn cho em với.

Comment

Nguyên văn bởi pham hoang Xem bài viết
        Chào các bác trong diễn đàn , chả là em đang gặp một Pan của ti vi tàu (chính xác là main tàu ,đèn vi tính). Hiện nay cứ mở máy là khung sáng chớp liên tục màn hình vẫn hiện ra logo chào.Lúc trước hình ảnh và tiếng rất tốt. Từ khi bị Pan này em vẫn thu được hình ảnh nhưng chỉ tội nó nhấy tức hết mắt.em thử mở Service chỉnh nhưng vẫn không có hiệu quả.Bác nào cao tay trong Pan này giúp em với .em xin chân thành cảm ơn các bác.

Đèn hình vi tính chạy [nặng]siêu lắm!lúc đấu vọt để chạy vỉ TQ thì mau yếu đèn, lúc bác mới ráp thì đèn hình còn mạnh ko bị, xử dụng một thời gian đèn yếu nên bị [ăn dòng],mổi lần hình sáng thì bị chớp ,và hình nhòe ra.
        Nếu bác chỉnh cho tối lại mà hết hoặc bớt chớp thì đúng là fan đó
        Nếu đúng:
        1- chỉnh điện nguồn cao lên
        2-gim dây nóng hàng ngang vọt lại[vỉ TQ có 3 trạm gim cao /trung bình /thấp.
        3- Đấu lại cuộn vọt
        chào!
        ĐT:0982852755
        Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

Bác vô service chỉnh lại thử ở mục chọn ic 76810 hay 76818.hoặc thay thử ic nhớ .
          Chào!.

Comment

Phải nói rõ là chớp như thế nào. Nếu chớp theo kiểu sai tần số mành thì vào SERVICE ở mục IC chọn LA 76810 hoặc LA76818 (tùy theo) là OK

Comment

văn g2 xuống mà vẫn nháy thì thay ic nhớ la ok.ko thi mở khóa service ra chinh phan ic la ok.
              sửa chữa chuyên nghiệp
              ĐIỆN TỬ CAO CẤP
              ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
              381 cổ nhuế từ liêm hà nội
              LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

cái này mình gặp một con rồi. màn 14inch trên màn hình luôn hiện lên chữ "low AC input please swich off" hay đại loại như thế cái này bạn mở service ra tìm đến dòng AC input điều chỉnh lại tăng hoặc giảm đến khi nào không còn thấy nháy chữ đấy nữa thì thôi
                Chúc bạn thành công nhé
                Điện tử Nga Nhung
                Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

bị sai mã rồi bồ oi ! khẳng định 100% dó !mở mã va chỉnh lại muc
                  ic 76810/ 76818 0 ( chuyển sang 1 hoặc ngươc lại )
                  có đời chỉ ghi là ic selec 0 ( chuyển sang 1 hoặc ngươc lại ) good luky
                  |

Comment

tìm sơ đồ ti vi LG model CD 16D69

chào các bác trong diễn đàn lần trước em có nhờ các bác chỉ giúp em Pan ti vi trung quốc.Em đã làm theo sự chỉ dẫn của các bác rồi và máy đã hết bệnh. Nhưng do mạng của nhà em nó đang bị out thường xuyên nên không vào được để thông báo cho các bác đuwocj. Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của các bác trong diễn đàn. Nay em muốn xin các bác giúp đỡ em đường link nào có chứa sơ đồ của ti vi LG CD14D69 nay hoặc gửi cho em qua mail cũng được.em xin cảm ơn. :
                    win:

Comment

mở service TV TQ thì chắc là ai cũng biết (ấn trên remote hoặc mã 6483) vậy có ai biết cách mở service của tivi darling không?, và tivi khác nữa, chia sẻ nhé !

Comment

các bác ơi em có cái tivi sony tầu hôm nọ thợ họ sửa không biết bấm cái gỉ trên remove mà vào chỉnh ở bên trong máy như là (tăng âm lượng,tăng số kênh trên tivi lên 256 kênh,tạo lô gô,thay đổi mằu chữ lô gô,thay đổi số hệ vidio lên thành 3 hê (trước có 2 thôi).
                        Bác nào biết chỏ cho em với cho thợ họ đỡ mệt
                        that_dt2_k2@yahoo.com.vn

Comment

Nếu chớp như sai dao động thì mở sevice ra chỉnh như các bác đả nói ở trên,còn chớp như kiểu hình nhòe thì làm như bác Locto,nếu không hết thì còn cách nửa.

Comment

Đầu kỹ thuật số DV3-LG3688T

Mình mới có đầu số DV3-LG3688T nhưng chưa biết dùng, khi vào menu chính thì máy đòi nhập mật khẩu. Mình không biết nó là cái gì, rất mong được các anh em giúp đỡ. Đề phòng trường hợp bị thay mật khẩu, anh em nào biết thì chì giùm cách reset lại giúp mình nhé! Cảm ơn rất nhiều!

Comment

sẳn đây cho tôi hỏi tí: ti vi tàu chạy con la76810 bị mất tất cả các hệ màu thì sửa làm sao?thay thư thạch anh và ic rồi nhưng vẫn không có màu ,hình trắng đen tốt

Comment

Về tác giả

Collapse

pham hoang Tìm hiểu thêm về pham hoang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X