Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dvd sumo mp4 mất tiếng nhờ các bạn giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dvd sumo mp4 mất tiếng nhờ các bạn giúp đỡ

mình đang sửa dvd mp4 hiệu sumo bị mất tiếng(tiếng rất nhỏ,hơi bị nghẹt)mính đã thay ic 4558 của đường tiếng trên bỏad nhưng kg hết.bạn nào có kinh nghiệm về pan này giúp mình với.cám ơn

Tra datasheet của Ic giải mã tìm chân audio out móc ra câu vào mạch khuyếch đai khác nghe thử nếu tiếng nhỏ nghẹt thì hư phần này của Ic giải mã rồi còn nếu nhỏ nhưng tốt tiếng thỉ dò theo mạch ra của nó mà tìm chổ hư .

Comment

đùng rồi đó bạn..do mạch khuyếch đại thuật toand bị hỏng nên mớ xảy ra như vậy...bạn hãy lay 1 con tụ 1mi50v mắc vào đầu tín hiệu..đầu còn lại chấm vào các chân của ic giải mã..tui đã làm rất nhiều pan này rồi...chúc thành công

Comment

cảm ơn các anh đã nhiệt tình chĩ dẫn,mình sẽ làm theo lời hướng dẫn.cảm on

Comment

bạn thử gở bỏ 2 transitor dán gần ic 4558 xem, có lần mình đả làm như vậy đả hết pan, chúc bạn thành công

Comment

đúng rồi . mấy cái máy tàu bị ngetj tiếng ,chỉ cần nhổ hai con transtor gần 4558 la ok à

Comment

uh 2 con transtor ngắt mờ đường tiếng uot nhồ bỏ là tốt bạn

Email :

Comment

Nguyên văn bởi Traimytu Xem bài viết
                bạn thử gở bỏ 2 transitor dán gần ic 4558 xem, có lần mình đả làm như vậy đả hết pan, chúc bạn thành công
                cảm ơn bạn,mình đã làm như vậy và máy đã hết pan.cảm ơn các bạn nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

buikhacthinh Tìm hiểu thêm về buikhacthinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X