Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin các cao thủ giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin các cao thủ giúp đỡ

Em đang gặp con tivi DAEWOO 16inch đời cũ DTC -16 C1 ! hiện tưởng hỏng rất lạ mà em chưa gặp bao giờ ! xin các cao thủ giúp đỡ ! hiện tượng của nó như sau:
    TIvi vẫn lên bình thường nhưng hình co giật theo chiều dọc ( ở giữa màn hình không co giật )
    Em đã thay thạch anh của IC tổng , các tụ lọc nguồn , cuộn lái tia ! nhưng vẫn vậy , diện áp ra đủ , không nóng , ko tiếng kêu , chạy lâu vẫn vậy
    Mong các bác giúp em

bạn kiểm tra IC lái dọc thử xem.

Comment

Hình chạy dọc hai bên có gợn sóng thì tụ lọc nguồn hư ( bị hum). nếu bị trôi dọc thôi thì TV bị mất đồng bộ, hoặc tín hiệu vào ( hoặc ra ) của anten bị yếu.

Comment

Bạn thử thay mấy con tụ hóa xung quanh ic cong suat dọc xem. Do khong truc tiep nhin thay nen minh cung kho phan doan.Khi nào tim ra nguyen nhan nhớ chia sẻ cùng anh em nha!

Comment

hiện tượng co theo chiều đọc này bạn hãy thay thử tụ lọc nguồn đầu vào và đầu ra.lái tia.tụ hồi tiếp về nguồn(gàn biến áp xung).chúc bạn thành công

Comment

Bạn kiểm tra trên lái tia có 2 con trở xem có bị lỏng chân không?. Ở gần IC dao động có con tụ tantai cần thiết hãy thay bằng con khác. Bệnh này tôi đã gặp chỉ do tụ gây ra thôi. Bạn nên kiểm tra kỹ tụ đầu số phần mành.
            ĐIện lạnh - Điện tử - Điện dân dụng - ĐT: 031.3601885

Comment

Bạn kiểm tra lại kỷ vr ver height và đường hồi tiếp dọc từ yoke dọc trở về. Chú ý tụ chảy nước

Comment

Nguyên văn bởi minhtrimytho Xem bài viết
                Bạn kiểm tra lại kỷ vr ver height và đường hồi tiếp dọc từ yoke dọc trở về. Chú ý tụ chảy nước
                hình đi kèm
                Attached Files

Comment

minh cung găp con ti vi nay benh như ậy ma tim mai khong ra.
                  chân reset 30 ic M37211m2 tách ra vỉ ti hình hết giật nhưng moi chức năng ko hoạt động.

Comment

Về tác giả

Collapse

alphalstar Tìm hiểu thêm về alphalstar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X