Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cao Thủ cứu giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cao Thủ cứu giúp

mình đang ôm con tivi LG phẳng 25'.model:25Q2AL-TQ dò đài chỉ thấy nhá hình chứ kô vô được gì???đang nghi hư trung tần nhưng thấy nó chạy chung 1 con IC to đùng nên hơi ngán.đã thay thử tuner vẫn kô đc..
    |

Nguyên văn bởi nhatanhmuine Xem bài viết
    mình đang ôm con tivi LG phẳng 25'.model:25Q2AL-TQ dò đài chỉ thấy nhá hình chứ kô vô được gì???đang nghi hư trung tần nhưng thấy nó chạy chung 1 con IC to đùng nên hơi ngán.đã thay thử tuner vẫn kô đc..
    Thế là máy bị bệnh không dừng dò rồi.Bạn xem lại mạch AFC nhé.

Comment

bên cạnh IC có cuộn dây VCO, bạn gỡ ra xem tụ bên trong có bị nám đen không, bỏ tụ và gắn tụ ngoài, khoảng 27pF. Bạn cho rà đài và chỉnh lại cho tới khi dừng được đài.

Comment

Nguyên văn bởi anhngocelec Xem bài viết
        bên cạnh IC có cuộn dây VCO, bạn gỡ ra xem tụ bên trong có bị nám đen không, bỏ tụ và gắn tụ ngoài, khoảng 27pF. Bạn cho rà đài và chỉnh lại cho tới khi dừng được đài.
        máy này chạy một con ic làm gi có cuôn trung tần bạn . trung tần tích hợp bên trong ic luôn rồi . nếu kiểm tra AGC vẩn tốt thi cái này nhiều khả năng là ic .rồi
        Điên Tử Điệp
        Ấp 3 - Gành Hào - Đông Hải - Bạc Liêu
        07813845147

Comment

Bạn thử đường tín hiệu từ đầu đĩa vào ( tức đường AV ) xem hình ảnh , màu và âm thanh tốt không ,

1/ nếu tốt tức nó hư ở phần riêng tức từ lock tuner đến SW AV : phần nầy bạn xem mấy chỗ , AFT ( automatic fine tuning ) dò đài tự động , hoặc xem cuộn dây công hưởng chung cho AFT và video Det.( loại 1 lỏi), thay tụ cộng hưởng ,
          2/ hoặc dùng lỏi tương tự thay thử .

chúc bạn thành công .

email:ngthanhdoanh@gmail.com

Comment

Ban thu vao serviser xem muc AGC the nao, trong truong hop AV tot . OK.

Comment

chế độ AV tốt,kô thể nói là hư tự dừng dò đc vì khi dò chỉ thấy gần có hình chứ chưa thấy hìng dẹp(chỉ thấy hình sọc dưa + có hột chưa thấy màu)tuner chỉ liên lạc 3 đường AGC+V+30v+SCK+data đến IC.kô có cuộn dây nào đâu...nghi ngờ 90% hư IC nhưng mưa kô ra...TDA 12011\...\ LG 25Q2AL-TG
              |

Comment

Về tác giả

Collapse

nhatanhmuine Tìm hiểu thêm về nhatanhmuine

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X