Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy dawoo bị đánh lửa cao áp nhờ các bac giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy dawoo bị đánh lửa cao áp nhờ các bac giúp đỡ

Em có con máy đai u DTC 1610 14 in bị bệnh này nhờ các bác giúp với : mở máy cao áp xẹt lửa ra rất mạnh ,em đã trám keo , thay cao áp mới, thay tụ đệm tốt vào rồi mà vẫn ko được .các bác cao tay xin hỏi nó bị bệnh gì em xin cam ơn trước .

nếu cao áp đánh lửa thì thay cao áp mới là được ngay.trường hợp của bạn là như thế nào,đánh lửa ở núm cao áp hay là chân.thân cao áp vậy...bạn nói rõ nhé

Comment

Nguyên văn bởi 0984648882 Xem bài viết
      nếu cao áp đánh lửa thì thay cao áp mới là được ngay.trường hợp của bạn là như thế nào,đánh lửa ở núm cao áp hay là chân.thân cao áp vậy...bạn nói rõ nhé
      cao áp dánh lửa từ chụp cao su xuống cuộn lái tia rất mạnh em bật máy là phải tắt ngay .em nghĩ là do nguyên nhân j đó làm cho cao áp chạy quá khỏe các bác có cao kiến j ko giúp em với ..

Comment

Nguyên văn bởi nhai73 Xem bài viết
        cao áp dánh lửa từ chụp cao su xuống cuộn lái tia rất mạnh em bật máy là phải tắt ngay .em nghĩ là do nguyên nhân j đó làm cho cao áp chạy quá khỏe các bác có cao kiến j ko giúp em với ..
        Kiểm tra xem nguồn có dư không?Nếu mọi điều kiện dều đúng thì do bị đánh lửa lâu ngày, lớp đèn hình ngay núm cao áp bị trầy xước nên không còn kính như trước,nên tia lửa theo đó mà thoát ra ngoài,tìm keo hoặc chất gì có cách điện tốt trám đầy ngay chổ núm cao áp thì sẻ hết ngay.

Comment

ban kiem tra ky lai coi neu danh lua o num flyback thi don gian ma con nhu ma danh lua that manh la do may da sai dao dong ngang rat de hu den lam ban thay thach anh dao dong co the het do ban lam thu xem

Comment

Bạn thay con tụ 33Mf/160v cạnh cao áp xem có được không nhé.

Comment

bạn thay tu lọc nguồn đường 115v cạnh cao áp

Comment

Nguyên văn bởi huutam243 Xem bài viết
                ban kiem tra ky lai coi neu danh lua o num flyback thi don gian ma con nhu ma danh lua that manh la do may da sai dao dong ngang rat de hu den lam ban thay thach anh dao dong co the het do ban lam thu xem
                Mình đã thay con thạch anh dao động tốt vào máy đã chạy bình thường cảm ơn bạn huutam và tất cả các bạn .

Comment

Về tác giả

Collapse

nhai73 Tìm hiểu thêm về nhai73

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X