Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đầu năm bị rạch mặt, thằng cháu em nó quậy quá, em cần sửa tivi LCD.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đầu năm bị rạch mặt, thằng cháu em nó quậy quá, em cần sửa tivi LCD.

Đầu năm mới em chúc các bác ước gì được nấy, thế em nghĩ là đủ với mọi người rồi
    Em có thằng cháu con ông anh họ, nó qua nhà em chơi rồi chui vào phòng em, không để ý có 10p thôi mà nó đã đi ra và chuồn về rất nhanh. Đến khi em phát hiện ra thì nó chuồn mất rồi, mà có túm được nó cũng chả giải quyết được cái gì nên em đành thôi.
    Tác phẩm của nó đây ạ :

Kỹ hơn :

Công cụ gây án của nó là con dao dọc giấy em để gần đấy, học lớp 2 rồi mà bà nó chiều quá nên nó thế. Nạn nhân là cái Samsung 32" series 4.

Giờ vấn đề em quan tâm là làm thế nào để khắc phục được cái lỗi này ạ, tivi vẫn xem bình thường nhưng nhân vật nào cũng bị rạch mặt nên xem hơi khó chịu tý.
    Nhờ các bác tư vấn hộ em xem món này có thể sử lý được không và sử lý ở đâu ạ, em chân thành cảm ơn các bác.

Sử dụng mỡ vaseline (có thể mua ở các nhà thuốc). Sau đó làm sạch màn hình bằng dung dịch phù hợp, bôi vaseline vào khu vực có vết xước, và cuối cùng là làm sạch phần mỡ thừa, chỉ để lại một lượng vaseline vừa đủ trong vết xước.
    Từ chối trách nhiệm:
    Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
    Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Mình chỉ thêm ý sau. Bạn tìm mua miếng dán mặt như kiểu của điẹn thoại ấy, 32 inch thì cũng to đấy như không phải không dán được. Còn muốn tránh lũ trẻ có thêm những tác phẩm khác thì lời khuyên cho bà con có những chiếc LCD hơi bị to và đẹp là nên gắn chúng lên tường. Vừa thẩm mỹ lại xa tầm với của trẻ con.
      IC = I SEE

Comment

thay panel đi bạn ạ, chắc cũng bộn, lại phải cân white balance lại nữa.
        Mobile: 0982263051

Comment

đổi máy mới đi bạn

Comment

Nguyên văn bởi linhhp Xem bài viết
            Mình chỉ thêm ý sau. Bạn tìm mua miếng dán mặt như kiểu của điẹn thoại ấy, 32 inch thì cũng to đấy như không phải không dán được. Còn muốn tránh lũ trẻ có thêm những tác phẩm khác thì lời khuyên cho bà con có những chiếc LCD hơi bị to và đẹp là nên gắn chúng lên tường. Vừa thẩm mỹ lại xa tầm với của trẻ con.
            Miếng dán to thế ở đâu bán bác có biết không chỉ em với
            -------------------------------
            Học, học nữa, học mãi................

Comment

Em đến hôm nay mới thử được công nghệ các bác hướng dẫn và thấy đúng là có những cái tưởng chừng như đơn giản mà hiệu quả hơi bị tốt. Cảm ơn các bác nhiều.

Comment

thế kết quả sau khi sửa thế nào. bác post lên cho anh em xem thử tí,
                đúng là bọn trẻ con nghịch dại thật
                ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

Về tác giả

Collapse

HienHLC Tìm hiểu thêm về HienHLC

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X