Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV Samsung cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV Samsung cần giúp

Mình đang sửa TV plano bị cháy đen một tụ và một trở không đọc được chữ nhờ các bác trong diễn đàn giúp gấp,xin cảm ơn rất nhiều
    Từ C sò ngang qua một tụ cr 404s trị số 681 tới tụ bị cháy cr 405s ,một đầu nối với trở r 414 cháy,đầu kia nối mass đầu kia trở r 414 nối với trở r 222 và đầu còn lại trở 222 nối với chân 34 của IC TDA 8391 có chữ F/B
    Vậy nhờ các bác chỉ giúp mình 2 linh kiện cháy là c405 và r414,
    Một lần nữa xin cảm ơn các bác ,Chúc các bác luon khỏe

vẽ cái hình post lên thử đi bạn !
    ----------------------------------------------
    MỌI LÝ THUYẾT ĐỀU LÀ MÀU XÁM
    CHỈ CÓ CÂY ĐỜI MÃI MÃI XANH TƯƠI

Comment

cr 405s =472/2kv còn r414 =15k .dz402=5v6 .đây là mạch chia xung FF hồi tiếp .chúc vui .

Comment

Xin cảm ơn bạn phamthanh nhé,vì cái TV này sửa cho khách trên lầu 4 lận ,mình đem vỉ mạch về sửa nên không có màn hình theo dõi,mình đoán trị số cũng gần với trị số bạn cho ,cũng có thể thêm bớt nhưng mình muốn biết chính xác, Vậy xin cảm ơn bạn nhiều vì dã giúp mình sớm.
        Chúc bạn cùng gia đình luôn khỏe

Comment

1. mach do la mach AFC tu dong dieu chinh tan so ngang
          2.mach nay hu hien tuong la man hinh xe co mt vet den chiem 1/3 man hinh (mat dong bo)
          3.cach khac phuc : ban co thay toi nhieu con cung ko duoc thay vao la chay minh chua tim duoc nguyen nhan (co the la cao ap) nhung ban co the giai quyet no bang cach lay day quan 3 vong cao ap lay xung FF ve va tren duong do co mot con u mau vang ban han mot dau day xuong mass dau kia ban cach qua on tu mau vang nay han chan tu mau vang nay vao phia ben kia cua con dien tro chay neu nguoc xung thi thay do lai con lech tam ngang thi mo sever ra ma chinh
          5. neu nhu ko hieu ban goi cho minh minh xe huong dan 0979075737
          |

Comment

Về tác giả

Collapse

thinh168 Tìm hiểu thêm về thinh168

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X