Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV SAMSUNG 21 phẳng có ai chia se đc ko

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV SAMSUNG 21 phẳng có ai chia se đc ko

Mình đang có một mạch SS theo quan sát thì thây co 2 hộp kênh (chắc có chưc năng PIC &PIC )ic tổng dạng chân cua bị mờ số nên kô đọc được.Hiện tương của mạch là cứ đóng sò dòng vào nghe tiếng mở nguồn (có tiếng nhạc đặc trưng của samsung) sau đó không lên nữa mở ra ktra thấy chết sò dòng.Mình đã kiểm tra lái và các linh kiện liên quan đến phần dòng thấy ok đang nghi ngờ chết cao áp .Có ai làm PAN này rồi chỉ giúp tôi đc ko?Mong đc mọi người chia sẻ

chào bạn .bạn đang bối rối với Pan này đúng không.theo phán đoán của tôi là bạn đoán chết cao áp là đúng rồi đó.vì nguồn cấp cho PA Tiếng lấy từ biến áp sung.nênbanj mở nên sẽ có tiếng.nhưng cao áp chập sẽ chết sò dòng ngay.còn trường hợp bạn cần phải lưu ý là.cũng có thể chết sò dòng mà bạn thay không đúng sẽ chết ngay.bạn kiểm tra xem máy đó có NHỤT không(2con DIOT 0)nếu không có nhụt bạn thay con D2499 hoặc D5702 vào.nếu mà có nhụt bạn phải thay con D4511 hoặc C4152....cố lên nhé

Comment

bạn cách ly các đường nguồn từ thứ cấp cao áp ra nhé .pan này la do chập tụ ghép // diot chỉnh lưu các đường nguồn trên.BÌNH TĨNH VÀ TỰ TIN

Comment

Trước hết bạn kiểm tra cục flyback xem có bị chạm ko,sau đó bạn hãy thay thử tụ csò,bạn nên thay thử đi đừng đo nhiều khi đo ko thấy hư nhưng nó đã hư rồi.Bạn thử nhe.

Comment

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mình sẽ thử làm theo hướng dẫn của mọi ng.Mấy hôm nay bận việc công ty chưa đem cao áp đi ktra đc mình sẽ thử và thông báo kết quả cho mọi người.

Comment

Về tác giả

Collapse

ducthu2310 Tìm hiểu thêm về ducthu2310

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X