Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào sửa dc con ti vi LG này giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào sửa dc con ti vi LG này giúp em với

em có 1 con tivi LG 29FX5BKE nó bị bệnh như sau
    khi mở dc 15-20' thì nó tự ngắt em kiểm tra nguồn kĩ rồi nhưng ko dc mà em gắn tải giả là bóng đèn vào thì ko sao nguồn vẫn tốt nhưng đóng sò dòng vào chạy như trên thì bị ngắt luôn khi nó ngắt em đo nguồn còn 99V ở trạng thái tắt chờ bác nào đã sửa pan này rồi thì chỉ giáo em với ah
    em cảm ơn nhìu

nếu bác nào có điện thoại thì cho em xin số điện để anh em giao lưu ah

bạn kiểm tra lại lệnh mở nguồn từ vi xử lý xem. đo chân cấp nguồn con ic này lúc bị tự ngắt xem còn đủ nguồn ko. có thể bị hư con này bạn ah.

ĐT:0937037050

Comment

minh sẽ kiểm tra
      cám ơn bạn nha

Comment

đó là mạch bảo vệ làm viêc rồi. bạn kiểm tra con R240k đường ABL xem co tăng trị số không,hoặc thay tụ 4.7m250v tai H.Driver

Comment

Thay con R cấp nguồn cho cao áp nhé = 0.47om
          ID: x_menlg

Comment

Nếu bạn đóng sò dòng vào mới bị hiện tượng trên thì khả năng máy bị protect . Bạn nên k/tra mạch Xray và mạch protect (bảo vệ) ở khối quét mành . Có thể các xung flyback ra hơi cao khiến mạch Xray làm việc ,cũng có thể chính mạch này bị rò rĩ nên gây ra pan .Tương tự phần bảo vệ quét dọc (mành) cũng vậy . Sau 1 thời gian đường nguồn cấp cho công suất mành bị quá tải nên máy bị protect hoặc chính mạch bảo vệ này bị rò rĩ .

Comment

thank các bác nhìu nha em se làm thử xem
              có gì mong các bác giúp đỡ ah

Comment

theo tôi trên khối dao động ngay của máy bạn có lổi gì nên máy protet làm khiển cúp nên nguồn còn thấp nv chứ nguồn ko chạy thấp vậy đâu.điều quan trọng là bạn xem kỷ coi nó bi cúp khiển hay cúp dao động ngang.

Comment

Về tác giả

Collapse

conkhisat126 Tìm hiểu thêm về conkhisat126

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X