Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ tivi VTB F2141

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ tivi VTB F2141

ko bấm được bất cứ nút nào trên tivi và remot .trừ nút power trên mot . màn hình vẫn lên có nền xanh hiển thị góc trái phía dưới chữ VTB phía trên chữ phim ... định bệnh hư nhớ hoac mở mã ra là chạy nhưng ko biết cách mở mã model này .đành phải thay con nhớ cùng số của VTB đời khác kết quả bấm được phím trên tivi và 1 số phím trên remot dò đài có hình ko tiếng giãn hình có anh em nào biết mã xin chỉ giáo hoac chỗ chep con nhớ này trân trọng cám ơn

Nguyên văn bởi thiennguyen Xem bài viết
    ko bấm được bất cứ nút nào trên tivi và remot .trừ nút power trên mot . màn hình vẫn lên có nền xanh hiển thị góc trái phía dưới chữ VTB phía trên chữ phim ... định bệnh hư nhớ hoac mở mã ra là chạy nhưng ko biết cách mở mã model này .đành phải thay con nhớ cùng số của VTB đời khác kết quả bấm được phím trên tivi và 1 số phím trên remot dò đài có hình ko tiếng giãn hình có anh em nào biết mã xin chỉ giáo hoac chỗ chep con nhớ này trân trọng cám ơn
    nạp lại ic nhớ là OK
    Attached Files
    Điện Tử - Vân Tình
    ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
    ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

cám ơn bạn rất nhiều.mình chép lại cả 2 con mã 04 diều khiển phím bấm tốt nhưng hình quá dài ,thiếu R cut-op có tiếng .bạn nào có cách mở mã ko ,VTB F2141 trơn ko kèm chữ gì ở đuôi .minh đã thử các mã VTB đời khác nhưng ko được ...giúp tôi với .cấp cứu

Comment

Bạn nạp theo File này nhé.chắc chắn ok
        Attached Files

Comment

cám ơn a tuấn rất nhiều ,tinh tivi cũng cho mình code đó chắc lỗi sao đó thay vào ko power được để mình nạp lại coi .nó chay với con khiển ST92185BN4B1/PBH-(3S10A eng /viet) đúng ko anh

Comment

ko chay duoc ban oi kể cả 3 code F2141y-04 và 08 dều bị giãn vẻtican có ai còn pp khác ko hel... heo my mất tiếng nữa

Comment

nó có giãn nhiều lắm không.nếu khoảng 1-2cm thì bạn can thiệp R là được mà.bạn thử cho con trở khoảng 5k từ chân V+ đếnn V- nhé

Comment

chep di chep lai con F2941 thì lai có tiéng .ver giãn gần mất hết logo của đài phát .nhưng tia R rất yếu nẹt tia R thì ko phải do đèn có ai có mã của nó ko .cứu ...cứu ...cưu

Comment

1: bấm vl+máy đồng thời bấm display mook
                  2: bấm đồng thời vl+ và vl- máy. bấm công tắc nguồn của máy
                  3:bấm power-mute-2-7-9-power
                  Nếu chỉ sai vert có thể thay đổi R mạch công suất vert. thử xem nhé!

Comment

càm ơn các ban nhieu dể mình thu lai coi sẽ báo kết quả

Comment

Nguyên văn bởi tamdangcap
                      thong thuong thay nho phai vao sẻvice chinh lai moi cai vi nho moi no cai dat khac nho cu.benh ban nhe thi ban thay tu xuat doc khac di la ok.tu xuat doc uf cao hon ti la duoc.lam xong neu thanh cong bao minh voi nhe.mail la tamdangcap@yahoo.com
                      ông này chui ở đâu ra vậy hè, vào viết bài để được trả tiền hả? mồ mả đã sang cát lâu rồi ông còn đào bới lên làm chi vậy....

Comment

Nguyên văn bởi tamdangcap
                        thong thuong thay nho phai vao sẻvice chinh lai moi cai vi nho moi no cai dat khac nho cu.benh ban nhe thi ban thay tu xuat doc khac di la ok.tu xuat doc uf cao hon ti la duoc.lam xong neu thanh cong bao minh voi nhe.mail la tamdangcap@yahoo.com
                        cố gắng viết có dấu bạn ơi......................
                        [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                        daihoan1977@gmail.com.vn
                        sông mã_sơnl la

Comment

Về tác giả

Collapse

thiennguyen Tìm hiểu thêm về thiennguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X