Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LCD SONY chớp đèn đỏ 8 lấn,xin các bạn chỉ giáo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LCD SONY chớp đèn đỏ 8 lấn,xin các bạn chỉ giáo

Mính có 1 LCD Sony 32V300 cắm điện bấm Power máy lên đèn xanh chưa kịp lên hình ,máy trở về stanby ,đèn đỏ chớp liên tục 8 lần.Kiểm tra nguồn thấy đầy đủ đã thay mấy tụ nhưng không ăn thua,để hở cao áp đèn đỏ lại chớp 2 lần.
    Tháo thử bo matrix vẫn bị chớp 8 lần,chỉ còn boa A vi xử lý ,giải mã...Bạn nào làm qua xin chỉ giáo,cám ơn các bạn rất nhiều.
    Máy thứ 2 là tivi Trung Quốc VSL LC 863328A và IC Giải mã LA76810A máy chỉ có khung sáng ,có sẵn IC nên đã thay thử IC nhớ và giải mã.Còn VSL nua chưa thay không biết có chết chưa,bạn nào làm qua cho minh hoi pan ,xin cam ơn.
    Last edited by Duchuu84; 28-08-2010, 07:43.

Bạn kiểm tra boad xử lý xem. khả năng bị boad này rất cao

Comment

Nguyên văn bởi ngocnga48 Xem bài viết
      Bạn kiểm tra boad xử lý xem. khả năng bị boad này rất cao
      TIVI TRung Quoc:Cám ơn bạn đã kiểm tra kỹ không thấy LK nao khả nghi ,mai minh mua IC VSL đóng vô thử xem sao.
      Đang đau đầu cái Sony chắc chuyển trạm quá.

Comment

Mình nói cái bệnh của LCD SONY đó bạn. Lỗi thuộc phần tiếng hoặc phần điều khiển . Hỏi bạn QuyensonyASC thử xem?

Comment

Mình nói cái bệnh của LCD SONY đó bạn. Lỗi thuộc phần tiếng hoặc phần điều khiển . Hỏi bạn QuyensonyASC thử xem?
          bạn quyensonyASC ở đâu vậy bạn?bạn có số đt của bạn đó kg vậy?cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi Duchuu84 Xem bài viết
            Mính có 1 LCD Sony 32V300 cắm điện bấm Power máy lên đèn xanh chưa kịp lên hình ,máy trở về stanby ,đèn đỏ chớp liên tục 8 lần.Kiểm tra nguồn thấy đầy đủ đã thay mấy tụ nhưng không ăn thua,để hở cao áp đèn đỏ lại chớp 2 lần.
            Tháo thử bo matrix vẫn bị chớp 8 lần,chỉ còn boa A vi xử lý ,giải mã...Bạn nào làm qua xin chỉ giáo,cám ơn các bạn rất nhiều.
            Máy thứ 2 là tivi Trung Quốc VSL LC 863328A và IC Giải mã LA76810A máy chỉ có khung sáng ,có sẵn IC nên đã thay thử IC nhớ và giải mã.Còn VSL nua chưa thay không biết có chết chưa,bạn nào làm qua cho minh hoi pan ,xin cam ơn.
            chào bạn Duchuu84. Bạn ở HN thì LH với mình mình đổi Boar cho giá 500t máy của bạn hỏng boar vxl rùi LH 0963555586 MR Kiên.
            Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
            LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi intec Xem bài viết
              chào bạn Duchuu84. Bạn ở HN thì LH với mình mình đổi Boar cho giá 500t máy của bạn hỏng boar vxl rùi LH 0963555586 MR Kiên.
              Cám ơn anh Kiên em ở TPHCM anh à.Cái này mang vô Hãng bị chém chết.hic

Comment

bạn xem luồng này nhé , có số đt của tintin luôn đó :http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=38024

Comment

Nguyên văn bởi Duchuu84 Xem bài viết
                  Xin cám ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ,mình mới làm được con ti vi Trung Quốc,cuối cùng vẫn hư IC nhớ,IC nhớ mình gắn thử bị lỗi ,đi chép con khác gắn vào chạy Ok.
                  Mình cũng vừa nhận 1 cái Darling 21K16A cũng chạy 2 con IC trên.Máy bị hư đèn ,1K lên đường,đã thay đèn khác .Giờ cần tìm mã Sẻvice để chỉnh bạn nào có cho mình xin với.cám ơn các bạn nhiều.
                  LCD Sony bị hư boa VSL mình đang tính chuyển Hãng

Comment

thử mã này xem:
                    1 CLOOK->PM->SLEEP
                    2 MENU hai lần->VIEW-> MUTE

Comment

thử mã này xem:
                      1 CLOOK->PM->SLEEP
                      2 MENU hai lần->VIEW-> MUTE
                      Cám ơn bạn Ngoc Nga mình bấm theo cách 2 : Bấm nút Menu trên remote 2 lần bấm tiếp View và bấm mute ,máy hiện lên bảng chỉnh kích thước ngang dọc...
                      Đã chỉnh thàng công mỹ mãn,xin cám ơn bạn.

Comment

tình hình em có em lcd SONY 32EX 400 chạy được khoảng 30 phút là bị ngắt.khi ngắt đèn đỏ nháy 6 lần.ko biết có phải hỏng cao ap ko bác nào biết có thể giúp em được không? cảm ơn các bác

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                          tình hình em có em lcd SONY 32EX 400 chạy được khoảng 30 phút là bị ngắt.khi ngắt đèn đỏ nháy 6 lần.ko biết có phải hỏng cao ap ko bác nào biết có thể giúp em được không? cảm ơn các bác

nháy 6 nhịp là hỏng bo cao áp đúng rồi a ạ
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

may day bi den hinh roi ban den no khong co sung hoi no bi the to gap roi

Comment

Ban kiem tra nguon phan tieng nhe

Comment

Về tác giả

Collapse

Duchuu84 Tìm hiểu thêm về Duchuu84

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X