Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quạt hơi nứơc cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• quạt hơi nứơc cần giúp

mình nhận cái quạt hơi nước nó bị hỏng phần đẩy mình đã kiểm tra ko liên quan đến phần điều khiển chi la đóng rơle cho nguồn chạy thôi nó ko dùng motor ma dung như là cái loa thạch anh ấy mình ko hiểu lắm các bác nào đụng đến rồi chỉ bảo e vớiClick image for larger version

Name:	Image(011).jpg
Views:	1
Size:	59.7 KB
ID:	1408695Click image for larger version

Name:	Image(012).jpg
Views:	1
Size:	55.2 KB
ID:	1408696

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
    mình nhận cái quạt hơi nước nó bị hỏng phần đẩy mình đã kiểm tra ko liên quan đến phần điều khiển chi la đóng rơle cho nguồn chạy thôi nó ko dùng motor ma dung như là cái loa thạch anh ấy mình ko hiểu lắm các bác nào đụng đến rồi chỉ bảo e với[ATTACH=CONFIG]29232[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]29233[/ATTACH]
    bạn kiểm tra nguồn sem có đủ trưa.cái này gọi là máy tạo ẩm.có phải cái máy của bạn nhận nó có một cái ống từ rưới dẫn lên cái lồng của cái quạt không bạn khi quạt nó phun lên cái hơi nước.cái này thì bạn lên kiểm tra phần nguồn hay hư lắm.nguồn hay bị yếu,bạn lên thay hai con trở 330k nối tiếp nhau hay bị tăng trị số còn phần đẩy thì bạn kiểm tra con Q BU406 SEM CÒN KHÔNG.khi bnaj mở ra nó một jac cắm có ký hiệu là chữ k bạn nối tắt cái đó lại và bạn đổ nước vào thì sem sao.mà bạn kiểm tra phần điều khiển trên quạt để cấp nguồn cho mạch này chưa.chuc thanh công

Comment

cho mình hỏi cái làm nhiệt ấy nó có nóng làm nước bốc hơi nhìn thấy đc ko mình thấy nó chỉ ấm nc thôi

Comment

nguyên lý của quạt hơi nước ko phải là đun nóng khiến nước bốc hơi
        mà nó hoạt động theo kiểu sóng siêu bạn tháo ra nó có một cái loa gốm và một mạch tao dao động khiến cho cái loa này dao động ở một tần số nhất định làm cho các hạt nước tách bắn tung tóe nhìn như kiểu khói đó
        Last edited by unknewlock; 19-05-2011, 17:49.

Comment

như vậy là vẫn chưa chạy mình chỉ thấy cái loa ấy nóng lên các bác giup e phát đã kiểm tra kĩ ko có con r nào chết kả

Comment

sửa mạch này thực ra cũng ko khó vì nó đơn giản mà chỉ sợ là ko có linh kiện thay thế
            trước tiên bạn tháo hản con công suất ra đo xem có chết ko ( thường là loại đèn trường )
            nếu role ko đóng thì bạn kiểm tra xem xem có bị đứt R hay diode ko ( nguồn cấp cho rơle khoảng 6-12V )
            nếu role đã xong thì kiểm tra chân G của con công suất xem có dao động chưa
            xong xuôi đóng công xuất vào cho nó chạy thui

Comment

Về tác giả

Collapse

namvui_dt2 Tìm hiểu thêm về namvui_dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X