Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nồi cơm điện sharp thai cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nồi cơm điện sharp thai cần giúp

mình mới nhận cái nồi cơm này khách họ nói là cơm chín được 90% thôi mình bỏ ra xem thì ở đáy nồi có gắn một con điot và một con trở rơle ghi là 250v 10a 169 độ c mình nghĩ nó chỉ ở phần này các bác nào đã làm qua chi e với e mới va con này lần đầu cám ơn nhiều bác mode cho e post bài ở bên này nhé e post ở bên điện tử công suất mode bên ấy chuyển bài của e rồiClick image for larger version

Name:	02062011(002).jpg
Views:	1
Size:	71.8 KB
ID:	1408781Click image for larger version

Name:	02062011(003).jpg
Size:	46.9 KB
ID:	1408782Click image for larger version

Name:	02062011(001).jpg
Size:	38.2 KB
ID:	1408780
    Last edited by namvui_dt2; 02-06-2011, 12:41.

Nồi cơm

- Đi ốt là để đo nhiệt
    - Cầu chì nhiệt để bảo vệ khi các cụ chèn đũa cả vào nút bật nồi khi đó nồi không cắt được điện mâm lửa quá nhiệt cầu chì nhiệt sẽ đứt.( Cầu chì nhiệt ko kiên quan đế độ chín của cơm). xem lại phần lò xo hoặc đi ốt đo nhiệt
    |

Comment

gòp ý cùng bạn !
      sữa nồi cơm bạn ko nên đễ ý đến điện trở làm gì. còn cầu chì thì thay thế dao động lên xuống cũng dc, như 180 độ, 175 độ... cũng dc ko sao.
      còn cơm ko chín hết , bạn nên xem đế nồi cơm có tiếp xúc với nồi nấu 100% ko ?
      nếu ko bạn gò lại là dc rồi. nhớ đánh giấy nhám cái tròng ở giữa nồi cơm.
      chúc bạn thành công !
      Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

thay rơ le nhiệt ở tâm mâm đĩa
        Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
        Web :

Comment

cám ơn các bác nói nhầm chủ đề rồi nồi của e là nồi điện tử làm gi có rơ le nhiệt mà thay

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
            mình mới nhận cái nồi cơm này khách họ nói là cơm chín được 90% thôi mình bỏ ra xem thì ở đáy nồi có gắn một con điot và một con trở rơle ghi là 250v 10a 169 độ c mình nghĩ nó chỉ ở phần này các bác nào đã làm qua chi e với e mới va con này lần đầu cám ơn nhiều bác mode cho e post bài ở bên này nhé e post ở bên điện tử công suất mode bên ấy chuyển bài của e rồi[ATTACH=CONFIG]29567[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]29568[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]29566[/ATTACH]
            theo mình thì bạn nên tập chung kiểm tra con điện trở nhiệt và vxl.>>>hong điện trở nhiệt,điên trở dẫn vào vxl tăng trị số chẳng hạn Or thạch anh vsl
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

Nồi này bạn tìm cảm biến nhiệt thay đi là đươc mà.nó thường gắn vào mâm nhiệt
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

cám ơn các bác nói nhầm chủ đề rồi nồi của e là nồi điện tử làm gi có rơ le nhiệt mà thay
                xin hỏi ở tâm mâm đĩa có 1 dây vào và dây ra ko
                Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                Web :

Comment

ở tâm mâm nhiệt có gắn một con cầu chì nhiệt và một con diot giong như ở bếp từ ấy

Comment

ở tâm mâm nhiệt có gắn một con cầu chì nhiệt và một con diot giong như ở bếp từ ấy
                    Đó bạn thay con diot cam biến nhiệt đó đi là được.
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

Nguyên lý làm việc tương tự bếp tử.Nhiệt đủ theo tính toán đử để cơm ngon là nó báo áp về điều khiển cắt nguồn cho mâm nhiệt
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

thank bạn nhé mai mình thay cho con diot bếp từ sang đươc ko nhỉ

Comment

Bạn thử kéo con diot ra cách mâm lửa một chút xem sao.

Comment

thank bạn nhé mai mình thay cho con diot bếp từ sang đươc ko nhỉ
                            Có thể k được vi mỗi loại có một thông số danh định về nhiệt riêng.Bạn cứ thay thử cái coi
                            Phương -Hải Dương
                            Email:
                            Fb

Comment

tình hình mình thay con diot bếp từ vào cơm chín ngon nhưng mỗi tội khong về chế độ warm cơm có cháy vàng xin hỏi các bác nếu thay con diot của nó vào đấu them con trở 100 ohm vào co được ko nhỉ hay cho diot xa ra một chút thank

Comment

Về tác giả

Collapse

namvui_dt2 Tìm hiểu thêm về namvui_dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X