Thông báo

Collapse
No announcement yet.

jvc 29inh cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• jvc 29inh cần giúp

mình làm con jvc này như sau khi bật nên hình ảnh bị co hai bên ở giưa có một cột sáng các bác giúp e với chạy 2phut sò dòng rất nóng thank
    Attached Files

góp ý cùng bạn!
    đầu tiên bạn nên thữ ic nhớ trước nhé ! sau đó
    nếu máy cũa bạn đũ nguồn thì, máy cũa bạn bị hư mạch méo gối rồi đó.
    bạn nên tìm cuộn dây cùng số inch nhé, và trị số của tụ nữa.
    để trách bị rắc rối khi sữa.

chúc bạn thành công
    Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
      mình làm con jvc này như sau khi bật nên hình ảnh bị co hai bên ở giưa có một cột sáng các bác giúp e với chạy 2phut sò dòng rất nóng thank
      Trước tiên bạn đo nguồn B+ cấp cho cao áp,nếu đủ thì bạn kiểm tra con sò sửa méo gối,nếu nó không hỏng thì 80% máy bạn hỏng cao áp hoặc cuộn lái tia .

Comment

Trước tiên bạn đo nguồn B+ cấp cho cao áp,nếu đủ thì bạn kiểm tra con sò sửa méo gối,nếu nó không hỏng thì 80% máy bạn hỏng cao áp hoặc cuộn lái tia .

Comment

Quả này chắc chán bị méo gối nhưng nguyên nhân thì có thể do lái tia chập,cao áp lỗi.mạch sửa méo hỏng hoặc chưa làm việc.Bạn thử thay nhớ.trước.thử lái tia,cao áp(ít khi) khác.Rối sem mạch méo gối sau....Mà hình như con này không có sò và mạch méo thì phải
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

con này bị yoke rồi...thay di nhe ban..
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

thay yoke dau tien di ban...
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

tình hình mình kiểm tra công suất méo gối ko die mình vặn g2 giảm xuống thì hình ko bị co nữa nhưng vẫn còn cái cột sáng ở giưa màn hình mình tháo lái tia xem vẩn còn mới

Comment

tình hình mình kiểm tra công suất méo gối ko die mình vặn g2 giảm xuống thì hình ko bị co nữa nhưng vẫn còn cái cột sáng ở giưa màn hình mình tháo lái tia xem vẩn còn mới
                  Lái mới bây giờ nhìn không phát hiện hư hỏng nó chỉ chập bên trong,Bạn thay thử lái khác coi sao
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

ư để mình thay thử rồi post tiếp nhé mình có số điện thoại của bạn rồi nhưng bận quá chưa có thồi gian rảnh lúc khác mình gọi sau thân chào

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                      Lái mới bây giờ nhìn không phát hiện hư hỏng nó chỉ chập bên trong,Bạn thay thử lái khác coi sao
                      Thông thường lái tia chỉ bị chạm cuộn lái ngang,bạn tách 1 đầu ra,dùng đồng hồ digital đo ôm là biết(Lưu ý là dùng đồng hồ digital nhé)thí dụ.1 cuộn là 8,4 ôm,cuộn kia là 8,2 là bị chạm rồi,nếu chỗ chạm cháy có thể thấy và bị nhẹ bạn có tách ra sau đó nối chỗ bị đứt lại dùng đồng hồ kiểm tra xem hai cuộn bằng nhau chưa.nếu tốt lấy keo ab hay keo 502 cũng được cố định chỗ chạm lại,khéo thay một chút là ok.nhất là với yoke của CRT HANEL.rất hay bị cháy...mình làm nhiều rồi,rất tốt...và khi thấy yoke bị cháy bạn nhớ bỏ 3 miếng cao su chêm yoke đi nhé.vì nó là nguyên nhân làm yoke bị cháy đó.mến
                      Last edited by buikhacthinh; 05-06-2011, 16:18.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                        Thông thường lái tia chỉ bị chạm cuộn lái ngang,bạn tách 1 đầu ra,dùng đồng hồ digital đo ôm là biết(Lưu ý là dùng đồng hồ digital nhé)thí dụ.1 cuộn là 8,4 ôm,cuộn kia là 8,2 là bị chạm rồi,nếu chỗ chạm cháy có thể thấy và bị nhẹ bạn có tách ra sau đó nối chỗ bị đứt lại dùng đồng hồ kiểm tra xem hai cuộn bằng nhau chưa.nếu tốt lấy keo ab hay keo 502 cũng được cố định chỗ chạm lại,khéo thay một chút là ok.nhất là với yoke của CRT HANEL.rất hay bị cháy...mình làm nhiều rồi,rất tốt...và khi thấy yoke bị cháy bạn nhớ bỏ 3 miếng cao su chêm yoke đi nhé.vì nó là nguyên nhân làm yoke bị cháy đó.mến
                        OK nhưng thường lái của máy cũ nó mới thấy cháy,còn nhiều con như máy pana phẳng đời mới thi bi chập bên trong.Mình k có Đồng hồ digital nên thấy nghi thay luôn.Bênh này thường là do cuộn lái dòng bị chập 1 số vòng dây bên trong
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

benh nay 100/100 la hu yoke roi do.yoke ngang bi tram phan ben trong nhin ko thay.lam cho cong suat ngang chay sai so ngang nong nguon vert chay sai cho nen may bi co ca doc va ngang,.minh da tung gap benh nay o may panasonic roi.ban thay yoke la duoc .
                          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

các bạn cho mình hởi chút mình tìm con lái jvc 29 này ở ngaòi chợ nó ko bán giờ mình muốn độ từ lái tôshiba sang có được ko nhỉ thank
                            Last edited by namvui_dt2; 14-06-2011, 07:55.

Comment

các bạn cho mình hởi chút mình tìm con lái 29 này ở ngaòi chợ nó ko bán giờ mình muốn độ từ lái tôshiba sang có được ko nhỉ thank
                              góp ý cùng bạn !

bạn nên ra chợ mua đúng loại thì bạn ít gặp rắc rối. còn nếu kẹt lắm thì bạn chỉ dùng dc yock PANA độ sang là dễ chịu nhất. nhưng độ sang máy TOSHIBA là cả vấn đề đó nha ! dòng máy lớn inch thì khó chịu hơn nhỏ inch nhiều. lưu ý là cuộn ngang nếu zin cũa máy là nối tiếp thì bạn cũng phải độ nối tiếp nhé !
                              chào bạn !
                              Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Về tác giả

Collapse

namvui_dt2 Tìm hiểu thêm về namvui_dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X