Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SANYO 21 Phẳng model CM21FS2 cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình có keo rồi thế nhưng còn cái cao áp thì sao sờ vào thân của nó khi chạy được tầm 5p là thấy nóng lắm rồi ( lỗi cao áp mình đã loại bỏ- các tụ jump C sò mình đã kiểm tra)
    ước gì nó chạy êm như con sò dòng hay ic nguồn có phải êm không

Comment

sơ đồ là của 1 bạn trong diễn đàn này up chứ đâu phải của mình đâu, mình chỉ copy thôi

Comment

vẫn nóng khủng khiếp xem được 5p mà sờ tay vô cái tản nhiệt của con méo gối đó mà giữ tay chắc phỏng tay mất cả cao áp nữa

Comment

giúp em với

Comment

mình góp ý cùng bạn nhá !
            theo bạn tả, thì đó là TRansistor méo gối.
            con nầy phải nóng, nhưng nóng vừa phải ko phải là nóng như bạn tả.
            vì con nầy phải xữ lí thoát xung ngang.
            bạn xem lại tụ gốm lớn và Diode xung trong mạch méo gối nha bạn !
            chúc bạn thành công
            Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Mình chia sẻ với bạn !
              thật ra bạn nói là màn hình BT nhưng bạn hẩy để ý. khi bạn chuyễn kênh thì bạn sẽ thấy khung ảnh có xê dịch 1 chút !?
              mình đã gặp Pan nầy nhiều lần lắm. thường ở máy Darling 25inch trở lên. và sámung nữa.
              Đa số và hầu hết là sai fimware.
              Bạn nên chép lại FW.
              mình góp ý với bạn như thế, có thể đúng hoặc ko đúng. vì mình cũng muốn chia sẻ cùng bạn thôi .
              Chúc bạn vui
              Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

mình cũng chưa thực sự để ý kỹ cái đó nhưng mà trưa nay gắn cái quạt gió vào chỗ con méo gối đẻ chạy thử rồi ( xem êm đẹp được tầm 1h) méo gối không chết mà cao áp chết hix bật nguồn lên cái có tiếng rít cao áp rồi tụt nguôn luôn đèn báo nguồn cũng mất ( nguồn sơ cấp tích điện) hút rỗng b+ gắn tải giả lên thì chạy bình thường ( nguồn, mành dao động..) đang nghi chập cao áp ( vì con này khi chạy nóng kinh) đang còn phải chờ đợi mua cao áp về thay thư ( kiểm tra nguồn sau cao áp ra không thấy chạm chập nản

Comment

Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
                  Mình chia sẻ với bạn !
                  thật ra bạn nói là màn hình BT nhưng bạn hẩy để ý. khi bạn chuyễn kênh thì bạn sẽ thấy khung ảnh có xê dịch 1 chút !?
                  mình đã gặp Pan nầy nhiều lần lắm. thường ở máy Darling 25inch trở lên. và sámung nữa.
                  Đa số và hầu hết là sai fimware.
                  Bạn nên chép lại FW.
                  mình góp ý với bạn như thế, có thể đúng hoặc ko đúng. vì mình cũng muốn chia sẻ cùng bạn thôi .
                  Chúc bạn vui
                  chỗ mình không có ai chép nhớ hix phải xuống tận hà nội ( mà hiện tại kiếm con nhớ trắng 24c16 còn không kiếm được nè

Comment

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
                    chỗ mình không có ai chép nhớ hix phải xuống tận hà nội ( mà hiện tại kiếm con nhớ trắng 24c16 còn không kiếm được nè
                    24c16 ma` kho' kiem' qua' thi dong' con 24c08 cung dc ma`..
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

mình biết rùi nhưng vấn đề bây giờ chắc cao áp chạy nóng quá nên no chạm rồi bây giờ chỉ kiểm tra kỹ xem có bị chạm ở đâu không rùi tối mai mí có cao áp sanyo này chỗ mình ít người dùng nên đo thay thế khó tìm lắm

Comment

Như vậy là máy của bạn lỗi cao áp nên sò méo mới nóng quá thế.Mình nghĩ thay cao áp mới chắc là ổn thôi
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

chán ghê chỗ bạn này làm diên tử khó khăn ghê nhỉ kiếm con 24c16 mà cung khó khăn chả bù chỗ mình chả thiếu gì chỉ thiếu tiền mà thôi chịu khó mua cao áp mới đi bạn die cao áp rồi nếu bạn ko mạnh dạn cho chạy lâu thì làm sao mà biết đươc pal chết cao áp còn lên thử nếu mà chết đèn thì như tôi chả thử làm gi hihihi

Comment

ui mình sao không dám chứ mua được cao áp về rồi sò méo gối và cao áp bây giờ không nóng nữa chỉ ấm ấm thôi ( công tổng của nó nóng nhỉ)
                            nhưng mà đang bị lỗi méo gối ( bị méo ở 2 bên sườn máy, ảnh có nhưng đường sọc sọc như kiểu bị khô tụ lọc nguồn cho mành hoặc bị lỗi mành) khi hút sò méo gối ra ảnh bị méo ( cái này chắc chắn) nhưng không còn bị chớp chớp rồi bị méo , sọc sọc nhưng lúc đang đóng sò méo gối nữa ảnh mịn đẹp
                            vậy cho em hỏi là do so méo gối hay do mạch chỉnh méo gối bởi vì em đóng con sò khác vào vẫn thế điện áp tại chân B C E chuẩn là 12v 0v 13v nhưng khi có hiện tượng bị méo ( sọc sọc thì lúc nào cũng có) thì các điện áp này thay đổi vd từ 12 len 15 rồi lại xuống... lại lên còn khi hút sò ra thì các điện áp này hoàn toàn bình thường không biến đổi

đến nản với cái tivi này @@
                            giúp em với
                            Last edited by hanaka; 12-06-2011, 09:00.

Comment

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
                              ui mình sao không dám chứ mua được cao áp về rồi sò méo gối và cao áp bây giờ không nóng nữa chỉ ấm ấm thôi ( công tổng của nó nóng nhỉ)
                              nhưng mà đang bị lỗi méo gối ( bị méo ở 2 bên sườn máy, ảnh có nhưng đường sọc sọc như kiểu bị khô tụ lọc nguồn cho mành hoặc bị lỗi mành) khi hút sò méo gối ra ảnh bị méo ( cái này chắc chắn) nhưng không còn bị chớp chớp rồi bị méo , sọc sọc nhưng lúc đang đóng sò méo gối nữa ảnh mịn đẹp
                              vậy cho em hỏi là do so méo gối hay do mạch chỉnh méo gối bởi vì em đóng con sò khác vào vẫn thế điện áp tại chân B C E chuẩn là 12v 0v 13v nhưng khi có hiện tượng bị méo ( sọc sọc thì lúc nào cũng có) thì các điện áp này thay đổi vd từ 12 len 15 rồi lại xuống... lại lên còn khi hút sò ra thì các điện áp này hoàn toàn bình thường không biến đổi

đến nản với cái tivi này @@
                              giúp em với
                              bạn có thay đúng thông số sò không vậy
                              email:

Comment

cảm ơn mọi người em làm xong con này rồi đang test máy thôi
                                pal bệnh con này như sau : xì cao áp ( xem cố ) dẫn đến
                                1 trở R634 ( chân 23 ic tổng) tăng trị số ghim chân này điện áp xuống thấp (zin no là gần 5v) mạch bảo vệ hoạt động dẫn đến mạch chạy 3s rồi cắt về chế đọ chờ thay đúng trị số lại hết cắt
                                2 khi thay trở xong máy chạy sò méo gối + cao áp chạy nóng bỏng ==>> cao áp lỗi thay cao áp khác ==>> cao áp hết nóng, sò méo gối hết nóng nhưng có hiện tượng ảnh vẫn bị méo gối và có đường sọc sọc nhưng bị lỗi mành

3 tụ C463 ( gần sồ méo gối ký hiệu trên thân tụ 473j) ta gắn // thêm 1 con tụ như vậy nữa vào con cũ ==>> ảnh hết bị ọc hết méo gối nhưng lại dãn dòng

4 máy bị dãn dòng ta thay trị số của các tụ jumper trên đường C sò dòng xuông méo gối ảnh dãn gần chuẩn ta chỉnh lại B+ cho xuống ( zin 125v chỉnh xuống khoảng 120v) rồi chỉnh lại sevice cho máy dãn dòng mành đẹp
                                xong bây giờ ta test máy xem thế nào thôi
                                cám ơn mọi người đã quan tâm đọc bài và giúp đỡ
                                đời máy này ic mành và tổng hơi nóng nhưng không sao
                                các bác nào gặp trường hợp tương tự trên máy này thì xem bài em có giúp íc được gì không nha mất mấy ngày để làm con này ( nhìn vỉ nó hãi quá)
                                thanks all chúc vui

Comment

Về tác giả

Collapse

hanaka Tìm hiểu thêm về hanaka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X