Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em với mấy anh ơi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em với mấy anh ơi

Em có nhận cái ti vi Tàu của khách lúc đầu em kiển tra thì thấy hư sò ngang, rờ gu 12v, đã thay tất cả,
    đo nguồn ra : không có điện áp HV, em tháo ra để đầu tu vit gần nó nhưng không thấy tia lửa, không có điện áp tim đèn hình vả điện áp G2(screen), em không biết làm sau, em đo đi đo lại rồi nhưng chẳng thấy bị hư gì, có đèn power của máy.
    Kr=KG=KB= 175V, em củng đã thay thử Flyback nhưng củng vô vọng
    nguồn 24v,5v,12v,17v,.tất cả đều có duy chỉ có những áp em nêu ở trên thì không có (hv, G2, Tim đèn). em đang rầu đây mong các anh các pác co kinh nghiện chi giúp em với.

bạn ơi bạn thử cho vỉ chạy không thôi rồi kiểm tra rút hết ra ngoài gắn lái tia vào rồi treo dây HV lên cho vỉ chạy xem có hiện tượng gì không

Comment

cai ti vi cua ban bi nhu vay la cong suat ngang chua chay roi.dieu kien de cho cong suat ngang chay la phai co nguon 110vcap cho so ngang.nguon 24v cap cho H driver.,8v cap cho ic giai ma.5v cap cho ic nho va khien .
      ban kiem tra xem da co cac dieu kien do chua roi moi tinh tiep dc.
      ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

ic tổng chưa làm việc hoặc sai nhớ bạn kiểm tra lại điện áp

Comment

con này chạy tông 76810 phải kô pồ?
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

đúng vậy bạn àh

Comment

Bạn kt nguồn 5V cấp VXL lệnh mở nguồn từ VXL ra xem đã có chưa rồi tính tiếp.
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                cai ti vi cua ban bi nhu vay la cong suat ngang chua chay roi.dieu kien de cho cong suat ngang chay la phai co nguon 110vcap cho so ngang.nguon 24v cap cho H driver.,8v cap cho ic giai ma.5v cap cho ic nho va khien .
                ban kiem tra xem da co cac dieu kien do chua roi moi tinh tiep dc.
                mình có đo nguồn sò ngang mà , mình có cácl ly flyback ra đo vẫn ra đủ, riêng chỉ có nguồn 8V như bạn nói thì vỉ này không có chỉ có nguôn 5v, 12v à.

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
                  ic tổng chưa làm việc hoặc sai nhớ bạn kiểm tra lại điện áp
                  mình cưa thay thử ic nhớ, để mai ra nhật tảo mua về thay thử, cám ơn mấy bạn nhiều nha.

Comment

Nguyên văn bởi hangviet Xem bài viết
                    đúng vậy bạn àh
                    vậy bạn đã kiểm tra kỹ dao động dòng Hd tổng chưa...chân này phải có 0.6v

Comment

nguồn 175v cấp cho công suất sắc vỉ này lấy từ ba xung ra và
                      phải có lệnh mở nguồn thì mới đủ 175->180v,như vậy là phần ngang chưa
                      hoạt động.bạn kiểm tra lại phần ngang đi.
                      email:

Comment

xin loi ban minh viet lon nguon 12v chu ko phai 8v..neu bi hu ic nho hay hu thach anh dao dong thi lam gi co lenh mo nguon ma co duoc 12v va 24 v.neu ic dao dong da co 12v H DRIVER co 24 v thi ko hu ic nho dau ban.ban kiem tra ky lai tu ngo ra dao dong ngang den cong suat ngang.

Comment

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                          xin loi ban minh viet lon nguon 12v chu ko phai 8v..neu bi hu ic nho hay hu thach anh dao dong thi lam gi co lenh mo nguon ma co duoc 12v va 24 v.neu ic dao dong da co 12v H DRIVER co 24 v thi ko hu ic nho dau ban.ban kiem tra ky lai tu ngo ra dao dong ngang den cong suat ngang.
                          Bạn ơi 1 số máy tàu không mắc đèn mở nguồn nên lúc nào nguồn cũng ở mức cao.Bạn phải kt lệnh mở từ VXL ra lệnh này đóng mở để cấp nguồn cho ổn áp 12v nuôi dao động.
                          Phương -Hải Dương
                          Email:
                          Fb

Comment

may tau co mot so may khong mac den mo nguon o duong nguon 24v cap cho cong suat manh va h drivert.nhung nguon 12v thi co den dong mo chu ban.neu chua co lenh mo nguon thi lam sao co du 12v duoc ha ban.ma may nay ban ay noi la co du 12v cap cho ic dao dong roi ma.vay la lenh mo nguon tot roi

Comment

thứ tự bạn kiểm tra dao động dòng như sau> chân Hd (Pin 27) ic76810 phải có 0,6vac nếu ko là chưa có dao động dòng...đề phòng đường Hd chập bạn hút hẳn pin 27 ra đo nhé . pin 25 phải có vcc 9v.các linh kiện tao dao động nằm ở chân 26.

Comment

Về tác giả

Collapse

hangviet Tìm hiểu thêm về hangviet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X