Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti vi Panasonic Cần giúp đỡ!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ti vi Panasonic Cần giúp đỡ!!!

Anh Em giúp mình với !

mình đang bị 1 cái tivi Panasonics CT1499 vật mình quá !
    -tình trạng cấm điện 110v chạy bình thường nguồn B+ 140V
    -cấm 220v thì nguồn chỉ có 129V> màn hinh giật ko xem dc, kèm theo tiếng chít chít.... từ nguồn.
    nguồn chạy STR 6307. minh đã thay sạch sẽ như (làm cỏ) vậy nhưng vẫ ko hết.
    Mong anh em góp ý kiến cho mình với.
    cãm ơn thật nhiều .
    Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

bạn bỏ đèn bán dẫn akg ra là được chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi vuong80 Xem bài viết
      bạn bỏ đèn bán dẫn akg ra là được chúc bạn thành công
      bạn ơi mình đã bỏ nó rồi(SCR) thì 110v mới chạy dc đó. nhưng 220v vẫn ko chạy
      Chỉ có thể là tương đối

Comment

thì bạn mua một cái nguồn 110v chế lắp vào trong tv ấy rồi xem theo rõi một hai ngày ổn thì trả khách

Comment

bạn mua cục biến thế 220v ra 110v cho nhanh bạn ah.

Comment

thay biến thế thì mất mặt anh em điên tử lắm,mà dễ gì đã chạy ổn định,được vài ngày khách lại ôm đến thì mệt,cứ từ từ rùi sẽ nhừ,theo mình bạn nên kt kỹ lại phần hồi tiếp
            Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

mình thấy đây là pan khó nhưng cũng hay,rất tiếc là bạn đã trả máy cho khách.theo mình nhớ tv pana đời này kg có mạch nhân đôi điện áp.thyristor chỉ làm nhiệm vụ bảo vệ quá áp.bạn tháo thyristor máy mới hoạt động chứng tỏ khi cắm vào nguồn 220 máy bị quá áp dẫn tới mạch dò sai opto chạy mạnh nên điện áp 140 ra kg đủ và nguồn kêu chít chít.với bạn h.sơn để phân tích và hiểu được nguyên lý của nguồn tv này chắc kg khó gì.nhưng có lẽ do công việc nhiều nên kg đủ thời gian...và mình nghĩ có lẽ bạn đã bỏ qua một lk nào đó ở phần dò sai thôi.nếu bạn đã "thay hết"và thay đúng tất cả lk của mạch nguồn thì chắc chắn nguồn phải hoạt động tốt...mình muốn góp ý để lỡ vài ngày sau khách lại mang đến nũa..hi

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                mình thấy đây là pan khó nhưng cũng hay,rất tiếc là bạn đã trả máy cho khách.theo mình nhớ tv pana đời này kg có mạch nhân đôi điện áp.thyristor chỉ làm nhiệm vụ bảo vệ quá áp.bạn tháo thyristor máy mới hoạt động chứng tỏ khi cắm vào nguồn 220 máy bị quá áp dẫn tới mạch dò sai opto chạy mạnh nên điện áp 140 ra kg đủ và nguồn kêu chít chít.với bạn h.sơn để phân tích và hiểu được nguyên lý của nguồn tv này chắc kg khó gì.nhưng có lẽ do công việc nhiều nên kg đủ thời gian...và mình nghĩ có lẽ bạn đã bỏ qua một lk nào đó ở phần dò sai thôi.nếu bạn đã "thay hết"và thay đúng tất cả lk của mạch nguồn thì chắc chắn nguồn phải hoạt động tốt...mình muốn góp ý để lỡ vài ngày sau khách lại mang đến nũa..hi
                chào bạn, buikhacthinh !
                _trước hết, mình chân thành cãm ơn bạn và các bạn thật nhiều. thật ra làm nghề như anh em mình. khi sữa 1 máy mà ko dc hoàn chỉnh cho lắm thì rõ ràng cãm thấy rất (ái nấy)trong người.
                -nhưng trong hoàn cảnh như mình thì giải pháp minh đã chọn gấn như là (bị buộc) rồi các bạn ạh!
                -mình có ít thợ lắm, luôn cả mình thì có 4 người thôi. ko đũ để đáp ứng cho khách hàng dc. giải pháp mình đã chọn ko có ý làm (mất mặt) anh em trong nghề đâu. mình biết là máy sẽ chạy ko bền. nhưng thà cho nó chạy 1 thời gian cho chết hẳn lúc đó dễ xữ lí hơn. hơn nữa khi nhận máy cũa khách thì đến 2-3 ngày mói k/tra và bắt đầu làm, thì không có thể hẹn khách thêm dc nữa.
                Bên trạm bảo hành thì mình hẹn rất thoãi mái 7-10 là thường. nhưng dòng máy Pana cũ đó thì đã có nhiều thợ vọc rồi. làm rất mất thới gian cũa thợ.
                Mình hứa 1 điều là nếu trong thời gian nữa nếu khách hàng có đem đến, thì đích thân mình sẽ làm, và làm thật triệt để. đễ hầu chia sẻ cùng anh em.
                mong các bạn thông cãm và hiễu cho mình.
                chúc các bạn luôn làm việc vui vẽ và gặt hái dc nhiều thành công .
                Hoàng Sơn.
                Chỉ có thể là tương đối

Comment

Mấy bác cho em cái nik chat em cung là thợ mới ra lò có j em hỏi trực tiếp các bác.mong bác gíp đỡ vì em ở tận lào cai mới mở 1 cừa hàng con con 1 thợ kiêm chủ luôn .hjjjcác

Comment

Nguyên văn bởi dlovehtb Xem bài viết
                    Mấy bác cho em cái nik chat em cung là thợ mới ra lò có j em hỏi trực tiếp các bác.mong bác gíp đỡ vì em ở tận lào cai mới mở 1 cừa hàng con con 1 thợ kiêm chủ luôn .hjjjcác
                    add vào nhé ! hoangsonbrother
                    Chỉ có thể là tương đối

Comment

em add nick bac rùi co j mong bac chi giao nhiu ha

Comment

bac co nhan them tho kg .minh thi gioi lcd .con crt gu lam

Comment

Về tác giả

Collapse

h_son Tìm hiểu thêm về h_son

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X