Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi tàu cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi tàu cần giúp

mình làm cái ti vi này nó bị bệnh như sau khi bật máy ta xem khoảng 15p thì nó chuyển thành màn hình xanh vô tín hiieu sau đó tắt đi bật lại lại xem được một lúc xin các bác chỉ giúp

Bạn dùng ngõ video out test thử xem nó mất ở đoạn nào . Xem video có mất ko ? Bạn cho thêm thông tin đi ! Máy chạy chip gì ,......?

Comment

khi bi mattin hieu ban thu do dai lai xem co tin hieu khong.ti vi tau hay bi hu cuon day aft .
      ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

bạn kiểm tra nguồn cấp cho tuner. đường lệnh data clock. hoặc các giải UHF,VHF. hàn lại IC chính. cuối cùng là thay TUNER. nhớ thay cả IC nhớ nhé.

Comment

bạn hãy k.tra thêm R cấp điện thế cho chân AFT cũa tuner nhé R=10k
          k/tra đường 33v cấp cho VT có ổn ko .
          Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

bạn thử chấm hàn lại mạch xem nào, m nghĩ tivi của bạn lâu ngày mạch bị rạn chân chim nên mới sinh hiện tượng như vậy

Comment

bạn kiểm tra thử đường data clock, cuộn AFT và thay nhớ thử lun nhen bạn.chúc bạ thành công.

Comment

rất có khả năng quận dây có vấn đề,bạn thay quận dây thử xem,nếu ko có quận dây thì bạn hút quận dây ra đục bỏ tụ bên trong, và thay tụ 22p,vài lời góp ý cùng bạn ,chúc thành công
                Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
                  rất có khả năng quận dây có vấn đề,bạn thay quận dây thử xem,nếu ko có quận dây thì bạn hút quận dây ra đục bỏ tụ bên trong, và thay tụ 22p,vài lời góp ý cùng bạn ,chúc thành công
                  bác làm ơn cho e hỏi,e gà thiệt...cuộn dây mà bác nói là cuộn dây aft phải ko ạh?cuộn này thường là bao nhiêu chân?bác có thể chỉ cẵn kẽ cho e cách đục bỏ tụ bên trong(đục vị trí nào) và thay tụ 22p dc ko? e chân thành cảm ơn/
                  Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
                  Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

Nguyên văn bởi Tien_LamDong Xem bài viết
                    bác làm ơn cho e hỏi,e gà thiệt...cuộn dây mà bác nói là cuộn dây aft phải ko ạh?cuộn này thường là bao nhiêu chân?bác có thể chỉ cẵn kẽ cho e cách đục bỏ tụ bên trong(đục vị trí nào) và thay tụ 22p dc ko? e chân thành cảm ơn/
                    cuộn dây này 5 chân nhung thục tế chỉ có 3 chân thôi vì 3 chân đóng mass.bên trong cuộn dây có một con tụ mác song song.khi bị hu bạn tháo cuộn dây đục bỏ tụ bên trong rồi thay bang tu 33p là ok.nếu thay tụ 22p phải chỉnh lại khó đấy.
                    ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                      cuộn dây này 5 chân nhung thục tế chỉ có 3 chân thôi vì 3 chân đóng mass.bên trong cuộn dây có một con tụ mác song song.khi bị hu bạn tháo cuộn dây đục bỏ tụ bên trong rồi thay bang tu 33p là ok.nếu thay tụ 22p phải chỉnh lại khó đấy.
                      cảm ơn bác nhìu nhé..
                      Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
                      Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

Về tác giả

Collapse

namvui_dt2 Tìm hiểu thêm về namvui_dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X