Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Samsung vina cs20h2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Samsung vina cs20h2

chào ACE tôi đang làm 1 em samsungvina co tiếng nhưng không có hình tôi đo áp tim đèn vẫn đủ có G2 thì cao quá trên 1000v DC không biết có phải chết cao áp không ACE nào làm qua pan này rồi chỉ cho tôi với
    Xin chân thành cám ơn!
    Tettsu

bạn đo điện HT có không.nhìn xem sợi đốt có tia sáng không.

Comment

anh thử rút socket ra rồi bật máy đo g2 xem điện áp có cao như anh nói ko nhé. néu cũng cao như vậy thì hỏng cao áp, nếu diện áp thấp hơn thì hỏng đèn hình. Nhưng tv anh nói có tiếng không có hình là bệnh đặc trưng của SS rồi. Đèn hình bị lệch tia (die)rồi.
      sdt: 0915971262
      email:
      đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

cám ơn mọi người đã quan tâm .Tôi rút soket ra vẫn vậy có lẽ chết cao áp thật lát nữa độ lại rồi báo lại cho ACE sau
        Tettsu

Comment

Xem lại đường ABL đi bạn . mình đang sửa cái SÁMUNG 20 in y như bệnh tivi của bạn có tiếng mà kô hình . bị đứt điện trở từ B+ qua ABL

Comment

tôi đã thay thử con trở đó rồi mạch ABL tôi cũng kiểm tra từng con trở rồi bây giờ hình cứ có rồi mất nếu để que đo ở chân G2 va mass thì lại chạy bình thường bỏ que ra thì lại bị vậy lúc đó G2 = 600v hôm trước bị mâtf hình thi g2 trên 1000v bây giờ thì bị vậy
            chưa có điều kiện thay thử cao áp hic
            Tettsu

Comment

G2 cao quá máy cắt chói,máy sử dụng KDS có đường IK về ic tổng pải k bạn?khi bạn đo vô tình chung đồng hồ làm 1 pần điện áp G2 thoát mass,chói mở--->máy có hình,bạn bỏ que đo ra G2 tăng cao--->mất chói.mình nghĩ máy bạn hỏng cao áp rồi(cụ thể chiết áp G2)
              Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
              tôi đã thay thử con trở đó rồi mạch ABL tôi cũng kiểm tra từng con trở rồi bây giờ hình cứ có rồi mất nếu để que đo ở chân G2 va mass thì lại chạy bình thường bỏ que ra thì lại bị vậy lúc đó G2 = 600v hôm trước bị mâtf hình thi g2 trên 1000v bây giờ thì bị vậy
              chưa có điều kiện thay thử cao áp hic
              Last edited by kehuydiet09; 31-08-2011, 16:21.

Comment

chết chiết ápg2 ?
                mình vẫn chỉnh được g2 ma đo đồng hồ rồi chỉnh g2 vẫn biến đổi từ 0 đến 1000v được mà
                mình cũng chưa thay thử cao áp mai mới đi mua cao áp được
                Tettsu

Comment

Bạn thử để điện áp G2 nhỏ nhất rồi tăng từ từ từng chút một xem sao.

Comment

hic con tụ thoát G2 tôi thay con này đo G2 =400v vậy là được đang cho máy chạy thử xem thế nào
                    Tettsu

Comment

pan nay mình lam rồi slim đung ko bạn,bạn hut trống zener kep đường I là ổn thôi,và muốn an toàn hơn ban hut trống 3 tu pi kẹp 3 tia lun
                      call 01223824477

Comment

Nguyên văn bởi tantung524 Xem bài viết
                        pan nay mình lam rồi slim đung ko bạn,bạn hut trống zener kep đường I là ổn thôi,và muốn an toàn hơn ban hut trống 3 tu pi kẹp 3 tia lun
                        tôi đã thay thử cap áp thì máy chạy ổn định hơn nhưng lại bị co mành dưới .tôi thay thử IC Vert cũng vẫn bị co dưới bác nào làm pan này rồi chỉ cho tôi với
                        Tettsu

Comment

bạn xem lại nguồn đi đi cao áp samsung bây giờ nó quấn thiên lộn lắm nếu như thiếu mành dưới thì thiếu nguồn âm rồi

Comment

nếu đúng như vậy thì quấn nòng cao áp mà làm

Comment

mình cũng có cái Samsung Vina nhưng hình nó hơi bị nhòe chữ bé quá thì nhòe ko đọc được? mà đường Video cũng ko hiển thị được vậy là sao hả các bác có cách nào giúp em với.

Comment

Về tác giả

Collapse

tettsujp Tìm hiểu thêm về tettsujp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X