Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp tivi TOSHIBA 21N3XSV MẤT HIỂN THỊị !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp tivi TOSHIBA 21N3XSV MẤT HIỂN THỊị !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hiện tượng lúc đầu là cao áp bị đánh lửa và hư phần ABL mình đã làm xong rùi. giờ thì chỉ có màn hình xanh mà ko có hiển thị, phím bấm ko được chỉ khiển = remote thì bấm được số kênh thui.còn menu.... thì ko được. ic giãi mã TB1231CN, khiển TMP87CK38N-3562, nguồn STR-Z2154B, vert TA8403 mong AE giúp đỡ mình với.mình xin chân thành cảm ơn.

ban thay thu IC nho di
    TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
    Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
    Mobile : 0978304449
    yahoo: trongtuanvctv
    Mail:

Comment

bạn có file nhớ đó ko cho mình xin đi.cảm ơn bạn

Comment

Nguyên văn bởi ĐTLêLuân708 Xem bài viết
        hiện tượng lúc đầu là cao áp bị đánh lửa và hư phần ABL mình đã làm xong rùi. giờ thì chỉ có màn hình xanh mà ko có hiển thị, phím bấm ko được chỉ khiển = remote thì bấm được số kênh thui.còn menu.... thì ko được. ic giãi mã TB1231CN, khiển TMP87CK38N-3562, nguồn STR-Z2154B, vert TA8403 mong AE giúp đỡ mình với.mình xin chân thành cảm ơn.
        K/t xung Afc xem sao nhé!
        Attached Files

Comment

mình đụng em này rồi thay nho là ok
          có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

để sáng mai mình thử rùi mình báo cho AE nhen. một lân nữa mình xin cảm ơn bạn huu_tuan.

Comment

mình đã test thử rom và kiểm tra đường Afc lun rùi nhưng ko được bạn àh.mong AE có hướng khắc phục khác.mình xin cảm ơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi ĐTLêLuân708 Xem bài viết

Thay IC khiển đi bạn ạ, cao áp đánh lửa dễ chết IC lắm.

Comment

rùi mình làm được rùi bị hư transistor c1815 ở đường Afc. giờ thì máy có hiển thị nhưng máy dò đài thì ko có hột mưa. mình đã đụt tụ ở đường AFT và thay lun tụ 39 và 47p lun nhưng ko được AE ơi.mong AE giúp đỡ.mình thử bên AV thì hình ảnh tốt nhưng ko có tiếng.

Comment

kh có hột thì bạn kiểm tra lóc - transito khuyết đại IF - IC giải mả..... xem sao...

Comment

Về tác giả

Collapse

ĐTLêLuân708 Tìm hiểu thêm về ĐTLêLuân708

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X