Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL Cần Giúp Đở

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TCL Cần Giúp Đở

TCL 29 in model DT-3416ARSW cua khách đem lại bị hư nguồn em sửa nguồn xong . rồi nó lên ánh sáng nhưng không len hình bị hư con đổi , em thay vô nó có hình nhưng nó ẹo giống như bị mất đồng bộ zay .không rỏ gì hết . em bắt đày hay đầu đĩa gì cũng zay . mong cac anh chỉ giúp em với em mới vào nghề chưa bao lâu nên ko co kinh nghiệm . em chân thành cám ơn .....!!!

Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
    TCL 29 in model DT-3416ARSW cua khách đem lại bị hư nguồn em sửa nguồn xong . rồi nó lên ánh sáng nhưng không len hình bị hư con đổi , em thay vô nó có hình nhưng nó ẹo giống như bị mất đồng bộ zay .không rỏ gì hết . em bắt đày hay đầu đĩa gì cũng zay . mong cac anh chỉ giúp em với em mới vào nghề chưa bao lâu nên ko co kinh nghiệm . em chân thành cám ơn .....!!!
    Kiểm tra đường nguồn 180v!

Comment

cảm ơn anh ngoquoctuan nhìu nhưng em kt đường đó rồi nó lên 200v . Đày với AV nó có tiếng bình thường nhưng hình ko rỏ . anh còn chiêu nào nữa không chỉ em với em Chân Thành Cám Ơn anh .........!

Comment

Mình đang bị pan TCL 21" phẳng,nguồn tốt,nhưng chân Power suất hiện không tới 1s tự cúp,ai biết giúp dùm,ôm máy đã 4 ngày bị khách nhằn quá sá mấu,chịu hết thấu!HU!HU!

Comment

cảm ơn anh ngoquoctuan nhìu nhưng em kt đường đó rồi nó lên 200v . Đày với AV nó có tiếng bình thường nhưng hình ko rỏ . anh còn chiêu nào nữa không chỉ em với em Chân Thành Cám Ơn anh .........!
          Em kiểm tra IC công tắc (IC chuyển AV),chân clam,tụ kẹp đường hình,nguồn cấp cho giải mã màu có đủ vol chưa?(+5v;hoặc +8v),biến trở Focus,Kilo đèn hình có bị ôsy hóa không>

Comment

bạn kt nguồn 5v xem có đủ hem . nếu không đc thì bạn thay con IC nhớ coi sao mình mới vào nghề củng chưa rành hung nữa . lúc trước mình găp cái TCL hát đc 1 chút rồi tắt mình thay biến trở chỉnh nguồn thì chạy tốt hong biết có giúp đc ban không nếu không bạn đừng buồn mình nha . Vài lời góp ý cùng bạn Chúc Bạn Thành Công .....!

Comment

mình kt nguồn 8v và 5v có đủ cả . hình nó chạy lên xuống ẹo ẹo đó bạ ơi . nó chạy IC giải mã TB1240 mình đã thay rồi mà cũng z . bây giờ bế tắt quá khách lại hối nữa . mong các bạn cứu giúp mình với . mình chân thành cám ơn .....!

Comment

Nguyên văn bởi ngoquoctuan Xem bài viết
                Mình đang bị pan TCL 21" phẳng,nguồn tốt,nhưng chân Power suất hiện không tới 1s tự cúp,ai biết giúp dùm,ôm máy đã 4 ngày bị khách nhằn quá sá mấu,chịu hết thấu!HU!HU!
                Bạn có thể nói rõ nguồn này chạy công suất gì? mạch giao động nguồn có IC không?Nếu có tên IC là gì nói cụ thể để mọi người cùng tham gia.
                CỬA HÀNG SỬA CHỮA ĐIỆN TỬ TÂN HUYỀN

Comment

Nguyên văn bởi tandientu Xem bài viết
                  Bạn có thể nói rõ nguồn này chạy công suất gì? mạch giao động nguồn có IC không?Nếu có tên IC là gì nói cụ thể để mọi người cùng tham gia.
                  nguồn chạy FET, cắt công suất ngang,cô lập chân system power đặt tải giả bóng đèn tốt ,System control +giải mã màu chung một con TDA 1113.

Comment

nguồn chạy FET, cắt công suất ngang,tải giả bóng đèn tốt ,System control +giải mã màu chung một con TDA 1113.
                    Nếu đời này chạy cao áp BSC25- 0230Z, hoặc tương đương BSC25-0233 thì rất hay hỏng cao áp, bạn kiểm tra kỹ cao áp xem sao nhé!
                    CỬA HÀNG SỬA CHỮA ĐIỆN TỬ TÂN HUYỀN

Comment

mình kt nguồn 8v và 5v có đủ cả . hình nó chạy lên xuống ẹo ẹo đó bạ ơi . nó chạy IC giải mã TB1240 mình đã thay rồi mà cũng z . bây giờ bế tắt quá khách lại hối nữa . mong các bạn cứu giúp mình với . mình chân thành cám ơn .....!
                      Kiểm tra đường AFC bị đứt hay tăng trị số điện trở hồi tiếp về chân AFC IC giải mã màu.

Comment

Nguyên văn bởi tandientu Xem bài viết
                        Nếu đời này chạy cao áp BSC25- 0230Z, hoặc tương đương BSC25-0233 thì rất hay hỏng cao áp, bạn kiểm tra kỹ cao áp xem sao nhé!
                        Playback BSC 27-090 đã kiểm tra cao áp,đã độ thử Playback tương đương nhưng vẫn bị vây giống như bảo vệ X ray mà mình không có tọa độ chân TDA 1113 hic,hic.

Comment

nguồn chạy FET, cắt công suất ngang,cô lập chân system power đặt tải giả bóng đèn tốt ,System control +giải mã màu chung một con TDA 1113.
                          Chân 8 là chân protect nhé bạn kiểm tra vô hiệu hóa mạch này đi rồi cắm cho máy chạy cầm sẵn ổ cắm nhé bạn thấy cháy nổ gì là rút điện luôn

ĐT:0937037050

Comment

đại ka nao đã sữa sony KV-J21TF8 chưa?máy e bị mât kênh,e thay tranistor cấp nguồn cho AGC,thu được kênh nhưng tiếng rè rè,không rõ,kiểm tra điện áp đều có đủ cả

Comment

Nguyên văn bởi bienthuy Xem bài viết
                              Chân 8 là chân protect nhé bạn kiểm tra vô hiệu hóa mạch này đi rồi cắm cho máy chạy cầm sẵn ổ cắm nhé bạn thấy cháy nổ gì là rút điện luôn
                              Cám ơn nhé mình lẹ tay lắm!Hú hồn 1 lần với cái bếp từ rồi,không dám liều nữa,cẩn thận là trên hết mà!Mình xin tạm biệt,chạy lẹ về nhà làm ngay,với lại con đang khóc,vợ lại réo (tru tréo)rồi!Khổ quá!

Comment

Về tác giả

Collapse

tung271 Tìm hiểu thêm về tung271

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X