Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cầu cứu! Ti vi panasonic model tc-21p99vq

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cầu cứu! Ti vi panasonic model tc-21p99vq

EM ĐANG NHẬN SỪA CON PANA TÌNH HÌNH LÀ NHƯ VẬY BÂT MÁY LÊN CHẠY ĐƯỢC KHOẢNG 20 PHÚT THÌ HÌNH ẢNH MỜ LẠI.TẮT DI DỂ NGUỘI .MỞ LÊN HÌNH ANH RÕ DẸP NHƯ LÚC ĐẦU CHẠY CHÚT LẠI BỊ MỜ TIẾP.CÁC BÁC NÀO CÓ CÁCH XIN CHỈ GIÚP...............THANHK !!

bạn thử kiểm tra R nối từ ABL lên B+ xem sao........

Comment

Nguyên văn bởi ktvbts Xem bài viết
      EM ĐANG NHẬN SỪA CON PANA TÌNH HÌNH LÀ NHƯ VẬY BÂT MÁY LÊN CHẠY ĐƯỢC KHOẢNG 20 PHÚT THÌ HÌNH ẢNH MỜ LẠI.TẮT DI DỂ NGUỘI .MỞ LÊN HÌNH ANH RÕ DẸP NHƯ LÚC ĐẦU CHẠY CHÚT LẠI BỊ MỜ TIẾP.CÁC BÁC NÀO CÓ CÁCH XIN CHỈ GIÚP...............THANHK !!
      máy bi tăng trở cấp nguồn cho regu bạn thấy con điên trở nào bi mờ sồ ỡ gần rogu thì thay đi 3,3 om
      call 01223824477

Comment

Nguyên văn bởi trangian Xem bài viết
        bạn thử kiểm tra R nối từ ABL lên B+ xem sao........
        Con trở này là chắc đét rùi bạn tranggian nhỉ

Comment

Bạn nói rõ xem là ảnh bị mờ hay là bị nhòe giống như bị hư đế đèn? Nếu như ảnh bị nhòe như hư đế thì pan này do đèn hình rồi (đốt tim nóng lên G3 chạm mát).
          email:

Comment

Theo mình thì bạn nên cung cấp thêm thông tin về pan bạn ạ.
            Bệnh này cũng có nhiều nn để tránh góp ý lan man cho bạn
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Theo mình thì bạn nên cung cấp thêm thông tin về pan bạn ạ.
              Bệnh này cũng có nhiều nn để tránh góp ý lan man cho bạn
              theo mình thì bạn cung cấp thông tin xem là nhòe hình nhưng độ sáng màn hình nó thế nào có thay đổi khộng . theo mình thì bạn tìm lấy cục cao áp khác tét thử xem sao .mình cũng không loại trừ là cao áp bị hư bô .

Comment

máy em k bi nhòe mà hình rất rõ.sau nó mờ xuóng thoi.vẫn thấy hình bình thường nhung màn hình sáng trắng.giống như mính chỉnh sáng quá vậy dó.các bác nghiên cứu giúp em với

Comment

máy em k bi nhòe mà hình rất rõ.sau nó mờ xuóng thoi.vẫn thấy hình bình thường nhung màn hình sáng trắng.giống như mính chỉnh sáng quá vậy dó.các bác nghiên cứu giúp em với
                  bạn kiểm tra triết áp G2 nằm trong cao áp lúc nó sáng trắng bạn vặn lại G2 xem có hết ko nếu hết thì triết áp này hư rồi

Comment

vấn đề này bạn kiểm tra xem là nhòe hình hay tối hình . nếu là tối hình thì trong quá trình máy đang chạy bạn đo G2 xem có bị tụt áp ko . nếu là tối hình bạn thì có lẽ mình cũng lưu ý tới G2 .còn nhòe hình thì mình kiểm tra đến FOCUS cũng ko loại trứ đèn mình dính đèn rồi . Chúc bạn sớm thành công

Comment

pan này bị tăng trị số điện trở 3,3 ôm cấp cho con regulator 5 chân đấy bạn ơi.

Comment

Thông tin máy không đầy dủ thì bạn tha hồ nghe và làm theo chỉ dẫn của mỗi người.
                        bạn cần thêm thông tin,máy chạy ic gì,và nói rõ hiện tượng,và bạn kt được ji rồi
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

đã chỉ dân tân răng mà ko lam được nữa thì miễn trã lời
                          call 01223824477

Comment

thanhk các bác đã góp ý
                            em dang nghiên cứu có gì em báo cáo sao !!!!!~

Comment

Sao Bạn không xem kỹ bài của phuongdt_hd đó
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

ktvbts Tìm hiểu thêm về ktvbts

Bài viết mới nhất