Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV Samsung bị sự cố

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV Samsung bị sự cố

nho cac ba chi giao .o nha co cai tivi samsung 14in da he sao ma mo len den power sang tat lien tuc ,playback no cung co tieng keu xit len xin xuong nhung ko biet ly do j mong cac bac chi giao nhe
    |

biet mach dien khong trao doi nha

Comment

Nguyên văn bởi khanhtrang Xem bài viết
      nho cac ba chi giao .o nha co cai tivi samsung 14in da he sao ma mo len den power sang tat lien tuc ,playback no cung co tieng keu xit len xin xuong nhung ko biet ly do j mong cac bac chi giao nhe
      đề nghị khi gửi câu hỏi nên đánh tiếng việt có dấu để người khác trả lời tôi dịch mãi mới hiểu

nghĩa là bạn có tivi samsung 14 inh bật nên đèn power sáng rồi lại tắt liên tục , lại nghe thấy tiếng kêu rít

theo như bạn tả thì nguồn của bạn các thứ cấp ra bị chập tải , rít như vậy theo tui thì nguồn 110v của bạn bị chập , không biết samsung nhà bạn model gì để còn biết mạch của nó để trả lời , thường bị chập nguồn 110V do sò dòng chết , hoặc nguồn của bạn dâng cao đánh chết điốt ổn áp 110V dẫn tới chập tải ,nếu như bạn không biết gì về sửa chữa thì hơi khó cho bạn ,còn bạn biết sửa chữa thì bạn không hỏi câu hỏi chung chung như thế ít nhất bạn cũng phải kiểm tra các nguồn ra xem có chỗ nào chập không hoặc chỗ nào có vấn đề khó thì bạn mới hỏi

theo tui mang đến hiệu sửa chữa chắc khoảng 50k để làm bệnh như này

Comment

mình thay sò nguồn rồi ,cắm điện vào thì máy chạy một tí thì sò nguồn nóng và tắt luôn ,rồi nó cứ xịn xịn hoài ,điện áp nhảy lên nhảy xuống ,láy sò ngang ra thì nó cứ vẫn kêu nhủ thế,khi gắng cộn lái lên thì playback kêu rít lên sò ngang nóng dử gằng.máy bạn giúp mình nhé,chứ bây giơ nói đêm tiệm thỉ hỏi làm gi nửa,
        |

Comment

co ai biet con ic khien LG8993-29A mua o dau khong ,minh dang can con ic nay
          |

Comment

mình thay sò nguồn rồi ,cắm điện vào thì máy chạy một tí thì sò nguồn nóng và tắt luôn ,rồi nó cứ xịn xịn hoài ,điện áp nhảy lên nhảy xuống ,láy sò ngang ra thì nó cứ vẫn kêu nhủ thế,khi gắng cộn lái lên thì playback kêu rít lên sò ngang nóng dử gằng.máy bạn giúp mình nhé,chứ bây giơ nói đêm tiệm thỉ hỏi làm gi nửa,
            *-theo bạn nói (sò ngang nóng dử )thì có ba nguyên nhân:
            -hư playback( lấy playback ra đem cho thợ làm playback thử)
            -hư cuộn yoke( gắng vô thì rít) thay yoke khác
            -tần số dao động sai( ít xảy ra)
            *-từ từ mà làm nhé khi có hiện tượng nóng sò( mở máy lên đo xong tắt liền càng nhanh càng tốt) đễ lâu chết sò tốn tiền lắm./.

Comment

Không nói rỏ phần nguồn nó hoạt động như thế nào hoặc đời máy thì khó chỉ cho chính xác.Phần lớn nguồn của máy 14-15 là nguồn chạy độc lập.Samsung thường chạy con dđ 3842.Nếu máy bạn chạy nguồn nầy thì nguồn chính cấp cho sò dòng là 50v rồi qua con IRF630(hoặc tương tự)cấp cho sò dòng và nguồn nầy luôn thay đổi để ổn định cho cao áp.Vậy trước tiên ta ta có thể lấy sò dòng ra để sửa nguôn,khi nào nguồn ra đúng 50v ổn định rồi ta mới tính tới cao áp.Fet nguồn chết thường kéo theo ic dđ chết và các điện trở xung quanh,các điện trở nên thay đúng trị số

Comment

Nguyên văn bởi hungoc Xem bài viết
                *-theo bạn nói (sò ngang nóng dử )thì có ba nguyên nhân:
                -hư playback( lấy playback ra đem cho thợ làm playback thử)
                -hư cuộn yoke( gắng vô thì rít) thay yoke khác
                -tần số dao động sai( ít xảy ra)
                *-từ từ mà làm nhé khi có hiện tượng nóng sò( mở máy lên đo xong tắt liền càng nhanh càng tốt) đễ lâu chết sò tốn tiền lắm./.
                nguồn đả ổn chưa mà kêu người ta coi đến cao áp rồi

Comment

cảm ơn các bạn đã quan tâm .mình cũng đã thay playback rồi nhưng sò nguồn kô nóng nửa ,nhưng đèn power vẩn nhấp nháy hoài ,điện áp B+ vẩn có ở playback ,và điện áp 12v nhưng mình đo điện áp 24v kô có ,mong các bạn có kinh nghiệm chỉ mình với.cảm ơn
                  |

Comment

cảm ơn các bạn đã quan tâm .mình cũng đã thay playback rồi nhưng sò nguồn kô nóng nửa ,nhưng đèn power vẩn nhấp nháy hoài ,điện áp B+ vẩn có ở playback ,và điện áp 12v nhưng mình đo điện áp 24v kô có ,mong các bạn có kinh nghiệm chỉ mình với.cảm ơn
                    1 Không có dao động ngang đến chân B sò ngang .
                    2 Không có tín hiệu dao động ngang thì sò ngang đâu có chạy mà nóng.
                    3 Sò ngang không chạy lấy đâu ra nguồn 24Volts từ Flyback .
                    4 Đèn power nhấp nháy vì không có tín hiệu quét ngang & Dọc đền vi sử lý.
                    5 Kiểm tra nguồn cấp trước cho IC dao động ngang dọc chưa ?

Comment

B+ có nhưng là bao nhiêu,đèn power nhấp nháy củng có thể do tín hiệu từ card màn hình chưa tới dc ic khiển,phải chắc chắn rằng ic khiển đả hoạt động,nếu ko thì ta tìm chân power của nó làm lịnh giả cho nguồn hoạt động,nguồn 24v thường chỉ cấp cho công suất mành là chính,(dời mới thường sài nguồn đối xứng)kiểm tra ic công suất mành

Comment

Nguyên văn bởi dientul Xem bài viết
                        B+ có nhưng là bao nhiêu,đèn power nhấp nháy củng có thể do tín hiệu từ card màn hình chưa tới dc ic khiển,phải chắc chắn rằng ic khiển đả hoạt động,nếu ko thì ta tìm chân power của nó làm lịnh giả cho nguồn hoạt động,nguồn 24v thường chỉ cấp cho công suất mành là chính,(dời mới thường sài nguồn đối xứng)kiểm tra ic công suất mành
                        Cái này là TV mà chứ đâu phải monitor .

Comment

B+ van la 110v ban a,đây là tivi chứ kô phải là monito ,máy này hiệu samsung 14inh,chân B của sò mình đo cũng có nguồn là 110v ,nhưng lý do gì mà không có nguồn 24v,monh các bạn chỉ dum nhea
                          |

Comment

B+ van la 110v ban a,đây là tivi chứ kô phải là monito ,máy này hiệu samsung 14inh,chân B của sò mình đo cũng có nguồn là 110v ,nhưng lý do gì mà không có nguồn 24v,monh các bạn chỉ dum nhea
                            mình tưởng là monitors nhưng tivi thì củng gần giống như vậy thôi,24v cấp cho công suất mành.kiểm tra xem có chạm mass ko,mà nguồn xài độc lập hay nguồn có xài op***nếu nguồn xài opto thì có phải điện áp 110v bị dao động ko,nếu đúng như vậy mà sửa chưa xong thì nói mình chỉ ngay bệnh luôn

Comment

*-kinh nghiệm sửa TV samsung.
                              -khi bạn nghi ngờ IC giãi mã hư tốt nhất là đừng sửa nữa :
                              1-IC giãi mã rất mắc tiền(hơn 200.000đ ).
                              2-khi máy đã chạy rồi có hình có tiếng tốt thì sẽ chết con IC ổn áp( Ic nầy mình không nhớ tên chín mười chân gì đó có giải nhiệt )
                              -tóm lại thằng samsung rất khó ăn hãy cẩn thận(nhớ cầu nguyện nhe )
                              *chúc bạn may mắn./.

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhtrang Tìm hiểu thêm về khanhtrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X