Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bác nào đã làm rồi thì giúp em cái

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác nào đã làm rồi thì giúp em cái

em mua được 1 cái ổn áp của nga.chẳng hiểu sao cắm điện vào khoảng 10p rất nóng.em tưởng chập quận hình tròn.em đã gỡ ra đếm vòng rồi quấn đủ
    nhưng vẫn vậy.vẫn nóng như thế.ai có biết về cái lày cho em sin chút ý kiến nhe.Tk trước

cái này chắc lại phải mang sang bên nga mất thôi !

Comment

eo.em mua nó 200k rồi.quấn lại mất 30k nũa.giờ mang sang NGA sửa thì đi du lịch còn rẻ hơn.hihi

Comment

Hình như ổn áp của bạn là loại ổn áp sắt từ???nó có cả tụ???bạn kiểm tra tụ xem??loại nay khi cắm ko tải cung rất nóng..tụ hỏng cũng nóng khét..bạn kiểm tra lại xem
        Điện Lạnh THỰC TÌNH
        282 Đ Hòa Bình,Tp Yên Bái,T Yên Bái

thucybb@gmail.com

Comment

"Ổn áp sắt từ la loại dùng hiệu ứng bão hòa từ để ổn ổn định điện.Cấu tạo của nó thường có 2 thành phần chính:
          -1:Giống như biến áp thường
          -2:Phần tử bù tính theo bão hòa từ còn có cả tụ nữa
          Hiệu suất trung bình(50>70%).giới hạn ổn định hẹp,Tốn điện hơn vì hoat động ở chế độ bão hòa từ.Nhưng tác động rất nhanh và khá bền khi sử dụng đúng tải"
          Đó là những thứ đã được đọc trong sách
          Điện Lạnh THỰC TÌNH
          282 Đ Hòa Bình,Tp Yên Bái,T Yên Bái

thucybb@gmail.com

Comment

nhưng tụ lày lấy tụ j cho vào được.không tên không số.biết làm thế nào.

Comment

bỏ đi bạn ơi,nó thuộc dạng "cổ" rồi,giờ giá điện ngày càng tăng,nó chạy ko tải cũng tương đương 1 bóng 60w,việc sửa đc nó để dùng cũng ko kinh tế,xin chia buồn!!!!!!!!
              Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Bạn quấn lại cuộn dài là chạy thôi

Comment

nhưng có 2 quận dài biết quấn cuộn nào hả (tdngocanh).bạn đã làm lần nào chưa vậy.

Comment

tháo tụ ra đấu tải bằng bóng điện 100w cắm cho chạy nếu bỏng điện sáng yếu thì máy không hỏng chỉ thay tụ là xong.tụ ít nhất 10 mi 400 vôn trở lên không dùng tụ hóa.tụ dầu sắt chỉ cần 250 vôn là được,đấu tụ xong cắm chạy thử như trên thay đổi với hai nguồn vào 11ov và 220v xoay chiều mà đầu ra 22ov là được.chúc bạn thành công.

Comment

trước kia vài năm tôi làm nhiều rồi, tôi quấn lại bằng dây đồng hết chạy tốt

Comment

Về tác giả

Collapse

langmang2007 langmang2007@gmail.com Tìm hiểu thêm về langmang2007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X