Thông báo

Collapse
No announcement yet.

khoan mini

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
    làm sao mắc được trong khi có công tắc đảo chiều, tụ 470uf chỉ có thể là tụ hóa, không phải tụ phân cực
    tụ hoá tức là tụ phân cực, tụ phân cực tức là tụ hoá.. Mắc cái tụ trước cái công tắc đảo chiều ai cấm.

01643836186

Comment

đóng cái 1000uf đi hihi, vấn đề là cái đầu kẹp mũi khoan ấy bạn, nhật tảo có nhiều chổ bán nhưng loại này lúc quay tâm ko chính xác nên nó ngoáy tùm lum ak, bạn mua cái đầu kẹp ở đâu cho ae kai địa chỉ cụ thể nhé

Comment

Cái đầu kẹp nếu không nhầm thì là cái đầu kẹp khoan của thợ kim hoàn mua 30k 1 cái nhưng vấn đề là nó rất dài và làm sao để bỏ vào cái motor được, mình đã mất 35k mua 1 cái đầu kẹp 3 chấu và 30k mua cái đầu kẹp này và 30k đem ra tiệm để họ gắn đầu kẹp 3 chấu vào, 20k mua cái motor 12V nhưng vẫn chưa đâu ra đâu, hix nếu bác chủ thớt biết cách nào thì chỉ anh em với, motor của mình hơi bị rơ 1 chút có sài để làm khoan được không? Hay là mình call luôn cho bạn để hướng dẫn mình nhé. Làm mạch thì mình còn biết chứ đụng mấy đồ gia công tay này mình chưa có kĩ thuật nên hỏng hóc thường xuyên hix hix

Comment

Thích nhất là cái đầu khoan, tui mọi ngày vẫn dùng ruột bút bi rồi dán 502 vô, xài tạm tạm. Ở Nghệ An nên chịu khó dùng vậy thôi, ^^ nguồn dùng nguồn máy tính tha hồ khoan bác nào rảnh qua xem khoan của bác minhdt, pro lắm.

Comment

Nguyên văn bởi jimmyli Xem bài viết
            Cái đầu kẹp nếu không nhầm thì là cái đầu kẹp khoan của thợ kim hoàn mua 30k 1 cái nhưng vấn đề là nó rất dài và làm sao để bỏ vào cái motor được, mình đã mất 35k mua 1 cái đầu kẹp 3 chấu và 30k mua cái đầu kẹp này và 30k đem ra tiệm để họ gắn đầu kẹp 3 chấu vào, 20k mua cái motor 12V nhưng vẫn chưa đâu ra đâu, hix nếu bác chủ thớt biết cách nào thì chỉ anh em với, motor của mình hơi bị rơ 1 chút có sài để làm khoan được không? Hay là mình call luôn cho bạn để hướng dẫn mình nhé. Làm mạch thì mình còn biết chứ đụng mấy đồ gia công tay này mình chưa có kĩ thuật nên hỏng hóc thường xuyên hix hix
            cái này là mua luôn cái khoan với cái đầu kẹp (họ bán cả bộ, có động cơ gắn sẵn cái kẹp mũi khoan). giá là 55K/cái. không thì có thể mua luôn cả bộ khoan giá 180K/bộ (loại này họ làm sẵn hết, có hộp nhựa để đựng, có cả mũi khoan. có thêm mấy cái đầu nhám để chà cho bóng, chỉ cần cắm điện, bấm nút là khoan)

Comment

Cái khoan kia đã có rồi và đang sài nhưng vẫn muốn làm 1 cái khoan như trên và lắp vào 1 cái bàn gỗ nữa, bàn gỗ mình cũng đã nhờ bạn làm giúp. Bây giờ mà chủ 2pic chỉ giúp mình thì vui biết mấy không lẽ mua về rồi vứt à >"<

Comment

Bác thanchiendau ơi Bác làm ơn post hộ sơ đồ nguyên lý của mạch điều khiển cái khoan giúp với. Nhìn mạch in như vậy mình ko biết làm như thế nào. Mình là lính mới mà. Cám ơn bác nhiều

Comment

cái đầu mũi khoan nếu các bạn thích thì dùng cái domino đó cắt ra lấy cáy lỗi trong lắp thêm 1 miếng giấy kẹp 1 đầu là mũi khoan 1 đầu là môtr mình xài nay cả năm trời chẳng tháy hền hớn gì chỉ có cái mỗi lần thay mui khoan hơi cực tí thui ak

Click image for larger version

Name:	PIC-0001.jpg
Views:	1
Size:	53.0 KB
ID:	1357899
                  email
                  nick: bangbigboy_bigboy
                  sdt :01203380789

Comment

Nguyên văn bởi tungpq Xem bài viết
                    Bác thanchiendau ơi Bác làm ơn post hộ sơ đồ nguyên lý của mạch điều khiển cái khoan giúp với. Nhìn mạch in như vậy mình ko biết làm như thế nào. Mình là lính mới mà. Cám ơn bác nhiều
                    của bạn đây

Name:	2005-10a-004.gif
Views:	10
Size:	5.4 KB
ID:	1357901

Name:	pwm-motor-control.gif
Views:	1
Size:	10.1 KB
ID:	1357902
                    email:
                    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi jimmyli Xem bài viết
                      Hi bạn, cái đầu khoan đó bạn mua ở đâu vậy, cho mình địa chỉ được không? thanks!

Have fun!

Comment

cùng câu hỏi thắc mắc với các bác: em ra chợ trời tìm mà ko thấy chỗ nào bán cái đầu kẹp mũi khoan cả. bác nào biết chỗ mua chỉ dùm cho a e với!!!

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                          của bạn đây

[ATTACH=CONFIG]40417[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]40418[/ATTACH]
                          Cám ơn bác. Bác cho hỏi con Diod 5818 thay bang con 1n4007 được ko ạ

Comment

Nguyên văn bởi tungpq Xem bài viết
                            Cám ơn bác. Bác cho hỏi con Diod 5818 thay bang con 1n4007 được ko ạ
                            thay bằng 4148 đc hết.
                            ĐT: 0972 20 58 68
                            Gmail:

Comment

Các bạn mua đầu kẹp thì đừng ra chỗ chợ trời không có bán đâu, tìm chỗ nào bán đồ cho thợ kim hoàn đó, hỏi là có bán đầu kẹp mũi khoan không là họ đưa cho 2 loại, cái mình thắc mắc là làm sao để bỏ đầu kẹp vào moto nè hix hix

Comment

Các bác cho hỏi con Mosfet IRFZ 46N có thể thay thế bằng con nào thông dụng được không? Chỗ mình ko có con này. Con nào thật là thông dụng hay dùng ấy

Comment

Về tác giả

Collapse

thanchiendau Tìm hiểu thêm về thanchiendau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X