Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin sơ đồ mạch dao động nghẹt sạc pin điện thoại dùng ắcquy 12v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin sơ đồ mạch dao động nghẹt sạc pin điện thoại dùng ắcquy 12v

Các bác ai có kinh nghiệm giúp đỡ em làm mạch dao động nghẹt từ 12v lên 220v để sạc pin điện thoại đi các bác.Các bác giúp em cách tính vòng dây biến áp luôn ạ.Em cảm ơn các bác nhiều !

Có ai giúp em không ạ !

Comment

dao động nghẹt dùng BJT phai ko bạn hic hôm rồi mình có thấy cái mạch của tivi

Comment

mạch dao động nghẹt dùng 1 transistor phải không bạn?mình muốn biết các vòng dây tính thế nào kìa.

Comment

Bạn vào trang này tham khảo hình nha http://www.dientuvietnam.net/forums/...em-voi-107288/

Comment

Cám ơn bạn!mình hơi gà về môn này.Ý tưởng của mình là làm mạch dao động giống vợt muổi điện rùi qua biến áp nâng lên 220v thì quấn sơ cấp , hồi tiếp và thứ cấp mấy vòng?Mong bạn giúp đỡ !

Comment

Mình cũng chỉ có ý tưởng thoy...từ dc tạo dao động như dao động nghẹt đó củng dc ra AC Qua biến áp sau đó qua mạch nhân áp lên nhiều lần.

Comment

mình cũng đã thử làm một cái :thứ cấp 20 vòng,sơ cấp 440 vòng,hồi tiếp 10 vòng.điện cấp 6v nhưng khi đo nấc 1000v thì đồng hồ nhảy hết thang đo lun.aj júp mình vs
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi nguyenngoclo Xem bài viết
                  mình cũng đã thử làm một cái :thứ cấp 20 vòng,sơ cấp 440 vòng,hồi tiếp 10 vòng.điện cấp 6v nhưng khi đo nấc 1000v thì đồng hồ nhảy hết thang đo lun.aj júp mình vs
                  phía sau biến áp bạn lắp mạch nhân điện áp thì nó vọt áp

Comment

Không,mình đo trực tiếp vào thứ cấp luôn mà.Mình chưa làm mạch nhân điện áp.

Comment

ai giúp mình với, giúp mình cách tính vòng dây trong mạch dao động ngẹt sao cho vào DC 12v ra 220vAC với. Mình cảm ơn nhiều!!!

Comment

Hic jo ra tiệm mua cái nghịcl lưu của TIVI khoảng mấy chục K đem về kết hợp với mạch nhân áp muổi, gián diệt phà phà ^^! Còn chuyện khác ko biết >.<

Comment

chỗ mình ở không có điều kiện đó bạn à. Mà tự làm thì thấy thích hơn. Ai giúp mình tính vòng dây với !!

Comment

bạn tìm sơ đồ mạch dùng đèn ống neon sài bình 12v mà nghiên cứu,quấn thêm dây cuộn sơ cấp đo đủ 220v là đươc.

Comment

bạn tìm sơ đồ mạch dùng đèn ống neon sài bình 12v mà nghiên cứu,quấn thêm dây cuộn thứ cấp đo đủ 220v là đươc.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenngoclo Tìm hiểu thêm về nguyenngoclo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X