Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chuyển tín hiệu video sang PC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chuyển tín hiệu video sang PC

chào các bạn, mình đang có một chiếc camera không dây, thiết bị thu có đầu ra là tín hiệu video và audio (dùng để cắm vào TV). mình muốn chuyển tín hiệu này sang máy tính đê ghi lại video mọi người giúp minh vói khó quá

Để chuyển được tín hiệu A-V analog sang máy tính thì bạn phải cần 1 thiết bị chuyển đổi chẳn hạn như các camera có đầu vào tương tự và đầu ra là số qua cổng 1394 hoặc cổng USB và cũng có loại các PCI gắn vào trong máy, những thiết bị này thường đi kèm với các phần mềm như avid hay adobe premire...
    Email:

Comment

Đúng rùi.. bạn mang máy đến nơi bán thiết bị máy tính ở trên Lý Nam Đế nếu ở HN, ở trên đấy họ sẽ tìm đc cái card giúp được mong muốn của bạn. nên chú ý hỏi luôn phần mềm để kết nối máy tính và đĩa driver nếu cần!
      trước đây mình cũng lên đấy mua 1 cái card 1394 để kết nối máy quay dùng băng 8 với máy tính. dùng OK

Comment

Nguyên văn bởi kekea Xem bài viết
        chào các bạn, mình đang có một chiếc camera không dây, thiết bị thu có đầu ra là tín hiệu video và audio (dùng để cắm vào TV). mình muốn chuyển tín hiệu này sang máy tính đê ghi lại video mọi người giúp minh vói khó quá
        có gì đâu mà khó!chạy ra cửa hàng máy vi tính mua cái card capture gắn zo máy tính, thế là xong.
        |

Comment

Nguyên văn bởi kekea Xem bài viết
          Card PCI có 4 ngõ vào AV tùy loại, có loại đắt, loại rẻ. Loại rẻ nhất khoảng 450k-500k.
          Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
          Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

ban can mua mot card PCI va cai driver no vao va chep thoa mai thoi

Comment

Hoặc bạn có thể mua card Tivi box gắn trong, loại card này có thêm đường Video và Audio in nên bạn có thể làm được điều này. Card này khoảng 25$. Mình đã dùng rồi, tín hiệu rất tốt, đi kèm phần mềm ghi hình sang VCD, DVD, DVCD....

Comment

Về tác giả

Collapse

kekea Tìm hiểu thêm về kekea

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X