Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp e với. mạch khuếch đại của em bị rè nhỏ.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp e với. mạch khuếch đại của em bị rè nhỏ.

tình hình là em mới làm xong một máy nghe nhạc bằng usb, thẻ SD. sử dụng main phát usb mua ngoài chợ 120k, mạch khuếch đại em lấy trong cái loa rời của ipod. pin dùng 2 viên pin điện thoại samsung ghép nối tiếp để tăng dòng. vì e lấy cái quạt ngồn máy tính làm vỏ máy nên không đủ không gian cho 2 loa. mới đầu làm xong e nghe thử thì thấy chất lượng âm thanh khá tốt, có chỉnh equalizer trong main đàng hoàng, em nối jack hoa sen với an6884 thấy cũng được. nghe tai nghe thì chất lượng âm cũng tạm ổn. sử dụng 2 jack nguồn sạc, 1 chui sạc nokia và 1 jack nguồn DC, rất tiện. pin sử dụng khoảng 2-5. nói chung là tương đối tốt. Nhưng có một sự cố nhỏ là khi tiếng bass mạnh thì nó kèm theo một tiếng rè nhỏ. em thấy rất khó chịu bác nào có lòng hảo tâm thì giúp em với. giúp em dẹp nốt cái khó chịu đó đi.
    à. mà pin của em khoảng 5A, em dùng sạc nokia 800mA thì sạc khoảng bao lâu ạ? sơ đồ và hình dạng em nó ở dưới.

sao không bác nào giúp em hết ợ... huhhuuhhuhhu

Comment

sýtt wên. cái trang my.opera.com của em có khi vào được, khi không. thôi đưa hình cho dễ. hình bên dưới
      Click image for larger version

Name:	s.JPG
Views:	1
Size:	38.0 KB
ID:	1363428

Comment

thử kiểm tra loa của bạn đi.
        học, học nữa, học mãi
        chán chẳng buồn chết
        yahoomail:

Comment

Nguyên văn bởi thienphucdt Xem bài viết
          tình hình là em mới làm xong một máy nghe nhạc bằng usb, thẻ SD. sử dụng main phát usb mua ngoài chợ 120k, mạch khuếch đại em lấy trong cái loa rời của ipod. pin dùng 2 viên pin điện thoại samsung ghép nối tiếp để tăng dòng. vì e lấy cái quạt ngồn máy tính làm vỏ máy nên không đủ không gian cho 2 loa. mới đầu làm xong e nghe thử thì thấy chất lượng âm thanh khá tốt, có chỉnh equalizer trong main đàng hoàng, em nối jack hoa sen với an6884 thấy cũng được. nghe tai nghe thì chất lượng âm cũng tạm ổn. sử dụng 2 jack nguồn sạc, 1 chui sạc nokia và 1 jack nguồn DC, rất tiện. pin sử dụng khoảng 2-5. nói chung là tương đối tốt. Nhưng có một sự cố nhỏ là khi tiếng bass mạnh thì nó kèm theo một tiếng rè nhỏ. em thấy rất khó chịu bác nào có lòng hảo tâm thì giúp em với. giúp em dẹp nốt cái khó chịu đó đi.
          à. mà pin của em khoảng 5A, em dùng sạc nokia 800mA thì sạc khoảng bao lâu ạ? sơ đồ và hình dạng em nó ở dưới.
          khi nào mình hiểu mấy dòng đỏ thì chỉ cho
          computer: enter password
          man: penis
          computer:your password isn't long enough
          man: :((

Comment

Nguyên văn bởi thienphucdt Xem bài viết
            nó rè khi bạn mở âm thanh ở mức bào to hay nhỏ hay mọi mức lượng âm thanh

còn xạc thì bạn xạc 10-12 tiếng nó mới đầy được
            email:
            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

bị rè bass thì chắc là do loa, hoặc mạch tăng âm rồi. bạn thử ở các chế độ, to nhỏ, nghe tai nghe và nghe loa xem những trường hợp nào bị rè ? nếu rè chỉ rè bass hay bị hụt bass ?

Comment

Nguyên văn bởi vuhapassall Xem bài viết
                bị rè bass thì chắc là do loa, hoặc mạch tăng âm rồi. bạn thử ở các chế độ, to nhỏ, nghe tai nghe và nghe loa xem những trường hợp nào bị rè ? nếu rè chỉ rè bass hay bị hụt bass ?
                e cũng đang làm 1 mạch khuyếch loa (dùng loa đon 8 ohm- loa vi tính) tự chế dùng mạch khuyếch đại kiểu OTL..cũng bị trường hợp như vậy...nó rè cả khi vặn to hoặc nhỏ..có ai biêt help me

đây là mạch bai 2 ampli OTL - YouTube
                Last edited by nguyen199; 09-07-2012, 02:57.

Comment

ban xem tu loc nguon xem the nao
                  ban nen dung nguon bien ap thi tôt hon

Comment

Về tác giả

Collapse

thienphucdt Tìm hiểu thêm về thienphucdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X