Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp làm pin dự phòng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp làm pin dự phòng

em đang muốn làm 1 viên pin dự phòng khi trời cúp điện bác nào có sơ đồ thì cho em với con mc34063 em làm rùi nhưng cuộn cảm nóng phỏng cả tay bị chạm nữa ai có thể cho em cái mạch boot đơn giản nhất hoặc hạ áp đơn giản nhất hạ áp thì em dùng 7805 với lm317 nhưng ko đủ hiệu suất toả nhiệt lớn các bác giúp em với ạ em chỉ yêu cầu nguồn ra là usb 500mA là oke hoặc dòng hơn các tốt ạ thaks trước mọi người

là như thế này các bác ạ em có con bb mà nó mau hết pin quá lại lười mang sạc nên muốn sạc cho nó từ pin laptop khổ nỗi là làm cái mạch boot từ 3.7v-5v dùng mc34063 thì cuộn cảm nó nóng phỏng cả tay mặc dù hàn theo đúng sơ đồ ko sai tiếp đó em nghĩ đến 7805 làm thì dc nhưng khi sạc con 7805 rất nóng và pin ko lên dc vạch nào bây h mọi người ai có sơ đồ thì giúp em làm cái sạc này với ạ 1 là boot từ 3.7v lên 5v hoặc hạ áp từ 7.2v-5v em ko yêu cầu cao cho cục sạc này làm thế nào cũng dc miễn đầu ra của nó là 5v-500mA đủ để sạc con bb của em

Comment

Tham khảo luồng này:
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...mobile-105692/

Comment

em làm theo topic này rùi nhưng cuộn cảm dù mắc đúng vẫn nóng phỏng tay vậy ai còn sơ đồ nào khác cho em với

Comment

sac bb

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
          em đang muốn làm 1 viên pin dự phòng khi trời cúp điện bác nào có sơ đồ thì cho em với con mc34063 em làm rùi nhưng cuộn cảm nóng phỏng cả tay bị chạm nữa ai có thể cho em cái mạch boot đơn giản nhất hoặc hạ áp đơn giản nhất hạ áp thì em dùng 7805 với lm317 nhưng ko đủ hiệu suất toả nhiệt lớn các bác giúp em với ạ em chỉ yêu cầu nguồn ra là usb 500mA là oke hoặc dòng hơn các tốt ạ thaks trước mọi người
          mình nghĩ bạn nên nêu rõ mục đích chứ muốn sạc bb thì bạn chỉ cần mua sợi cáp của e nó cắm vào laptop là nó tự sạc mà,mình cũng đang dùng bb và cũng sạc bằng cách đó

Comment

Nguyên văn bởi anh_hung_21 Xem bài viết
            mình nghĩ bạn nên nêu rõ mục đích chứ muốn sạc bb thì bạn chỉ cần mua sợi cáp của e nó cắm vào laptop là nó tự sạc mà,mình cũng đang dùng bb và cũng sạc bằng cách đó
            nhưng em muốn dùng pin dự phòng khi trời cúp điện và những lúc đi xa

Comment

đúng, có ai có cách hiệu quả mà dễ làm ko

Comment

đang quan tâm

Comment

thấy mấy web bên Mỹ có cái mach cũng hay lắm.
                  Parts list | Minty Boost | Adafruit Learning System

Comment

http://learn.adafruit.com/system/ass...png?1363185913

Comment

Về tác giả

Collapse

kimman3 Tìm hiểu thêm về kimman3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X