Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bạn giúp mình cái đồ án led bao xung quanh nơron

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bạn giúp mình cái đồ án led bao xung quanh nơron

Lần đầu post bài nhờ giúp đỡ nên nếu có nhầm box các bạn thông cảm. Vấn đề chính, mình là sinh viên mỹ thuật nhưng dạo gần đây hơi bị mê điện tử nên có cái project dựng hình nơron thì định lắp 1 dàn led để nó chạy từ đầu tới cuối kiểu giống như 1 dàn VU meter.
    Đây là hình GIF ý tưởng
    Mình định làm theo kiểu led nháy theo nhạc, nhưng không phải 1 vài cái mà là nguyên 1 dàn led bao xung quanh mô hình luôn, mạch gắn với loa và khi cắm jack vào điện thoại thì tiếng phát ra loa và led chạy theo nhạc. Mình tìm được cái hướng dẫn này là thấy gần với mục đích của mình nhất Mini LED Volume Towers (VU meters) nhưng mà mình không muốn dùng pin mà là cắm trực tiếp vào tường, cái phích cắm duy nhất mà mình muốn thò ra từ mạch là jack audio cắm vào điện thoại. Nhưng mình không rành điện nên không rõ mấy cái chi tiết nho nhỏ gắn lên mạch, nối các đèn led với nhau thì mình hiểu chứ nhìn bảng mạch thì không biết gì hết. Mục đích chính là build giống vậy nhưng với nhiều led hơn để bao bọc được mô hình. Hoặc bạn nào có cách hay hơn và đơn giản hơn thì giúp mình, mình cảm ơn rất nhiều.

Về tác giả

Collapse

mehoctunho Tìm hiểu thêm về mehoctunho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X