Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm mạch tặng bạn bè

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• làm mạch tặng bạn bè

mình muốn có một món quà thật ý nghĩa để tặng bạn bè nhưng nghĩ mãi mà vẫn chưa có ý tưởng nào cả mong các bạn giúp đỡ.(bạn mình là con gái)

Món quà mọi người đều thích!

Bạn tặng bạn ấy món quà này đảm bảo bạn ấy thích ngay!
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi dungm Xem bài viết
      Bạn tặng bạn ấy món quà này đảm bảo bạn ấy thích ngay!
      cũng sáng tạo đấy nhưng có vẻ hơi kỳ quặc làm sao đấy bởi vì bạn đấy có biết gì về điện tử đâu chác là không biết đó là mấy cái điện trở đâu.

Comment

hay là làm cái như thế này
        năm ngoái tớ làm tặng bạn bè
        Attached Files

Comment

làm một mạch quang báo đi chạy tên bạn ý lồng thêm hình trái tim và chạy một bài hát kỉ niệm của 2 người tớ đang định thế heeeeeeeeee

Comment

ý tưởng của bạn hay đấy nhưng mà linh kiện điện tử khi đeo lên cơ thể thì có lẽ không được an toàn đâu bạn ạ.vì linh kiện có độc tính .

Comment

Theo tớ thì bạn làm cái dùi cui điện tặng bạn gái

Comment

Bạn làm cái LED-Matrix ấy, 8x8 lập trình cho nó hiển thị hình trái tim, smiley hay chạy chữ gì đó (tên bạn ấy chẳng hạn, ILY.... ), lắp thêm cái IC nhạc + loa và nhớ gói vài cái hộp giấy xinh xinh nhỏ nhỏ, đừng để mấy cái IC, điện trở lòi ra mất thẩm mĩ. Đảm bảo bạn của bạn sẽ thích, nhưng mà làm cái này hơi mệt phải ko? mình cũng chưa đủ trình độ chế tạo nữa.........

Comment

chẹp chẹp... sắp đi va-linh-tinh nữa rùi ^_^, mình cũng đang đầu tư time + money để làm cái matrix led chạy chữ đây. Hy vọng sẽ xong trước giờ Hoàng Đạo
                  __]\/[|2. |3()]\/[__

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
                    mình muốn có một món quà thật ý nghĩa để tặng bạn bè nhưng nghĩ mãi mà vẫn chưa có ý tưởng nào cả mong các bạn giúp đỡ.(bạn mình là con gái)

Câu hỏI của bạn rất hay và nhiều ý nghĩa,

1 món quà tặng bạn bè là để thể hiện tình cảm của ngườI tặng quà vờI ngườI được tặng quà.
                    Còn đốI vớI ngườI nhận được quà thì món quà là một điều gì đó chứng tỏ rằng ngườI ấy đang quan tâm tớI mình,

Vì vậy nếu bạn chưa nghĩ ra thực hiện món quà như thế nào ,có nghĩa là bạn chưa biết nhiều về bạn mình .Hoặc bạn chưa tự tin khi định tặng quà,nghĩ rằng không biết bạn mình có thích món quà mà bạn dự định tặng hay không .

Vậy trước khi thực hiện làm quà để tặng ,bạn cần biết một số dữ liệu về bạn mình ra sao:
                    Ví dụ : Bạn mình thích màu gì ? Thích thú nuôi hay thích máy móc phức tạp?có tâm hồn ăn uống hay thường nhịn ăn giữ eo ? có thích vận động thể thao hay thường ngồI mơ mộng? v…v…nếu cần bạn làm hẳn một bảng test rồI đưa cho các bạn mình muốn tặng quà để nắm vững sở thích từng ngườI bạn.
                    Như vậy sẽ tránh được các trường hợp như là bạn mình thích màu xanh mà lạI nhận được quà gói bằng giấy màu đỏ , .v..v..
                    Có khi chỉ cần một món quà nhỏ ,đơn giản,tặng đúng thờI điểm thích hợp,cũng có thể mang thích thú tớI cho bạn mình.
                    Các bạn gái ,thường hay tỏ ra dè dặt khi nhận quà lần đầu của 1 bạn trai nơi đông ngườI,vì vậy bạn chớ nên chỉ tặng cho 1 ngườI bạn , khi mà có tớI cả chục cô bạn khác đang đứng gần,bạn phảI tặng một lúc mườI gói quà cho mườI người. Điều này sẽ làm bạn tự tin hơn khi tặng quà.(vì ai không nhận ,mất quyền lợI ráng chịu, hi hi)

Vậy bạn hãy để cho trái tim mình chọn quà thay vì dùng trí óc suy nghĩ.

Ví dụ một vài thứ mà các bạn có thể tham khảo:
                    1/ Cái bẫy chuột điện tử :
                    cái này thích hợp vớI những cô bạn sợ chuột (có ý nghĩa “anh giúp em bắt chuột nhé)

2/ Còi siêu âm :
                    thích hợp vớI cô bạn sợ các chú khuyển, cần đi học buổI tối.(có ý nghĩa “anh luôn bảo vệ em ngày cũng như đêm”

3/ Vòng khoá có đèn led cho thú cưng :thích hợp vớI các cô bạn có thú cưng(có ý nghĩa “anh thích con Mina của em quá,nó thật dễ thương”)

4/ chậu cá kiểng,có 1 con cá robot lộI qua lạI chung với các con cá thật :thích hợp vớI cô bạn thích nuôi cá kiểng. có ý nghĩa ”Anh muốn bơi lộI cùng em “
                    …….
                    chỉ để tham khảo thôi, đừng nói tui xúi dạI nhé.

Comment

Làm một cục xà bông hình trái tim phát sáng lung linh tặng bạn gái: http://kenh14.vn/200925224415422_tm,...-lung-linh.chn

Một món quà Valentine đặc biệt cho những ai thích cảm giác lạ.

Comment

Ông chơi luôn cái dùi cui đi . Nho nhỏ thôi nhưng dễ cầm . . he he .
                        với ý nghĩa : Anh sẽ bảo vệ em . .
                        Mọi lúc mọi nơi . .
                        Em sẽ an toàn hơn đó >> >> dù anh ko ở cạnh .
                        ===> hay thế còn gì ?
                        Ko biết vợt muỗi có thể chế được dùi cui ko nhể ? ?
                        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

làm mạch hình trái tim tặng người yêu cũng hay đó .
                          Bạn có thể làm mạch hình trái tim chỉ với 2 con IC : 555 và 4017.(sơ đồ mạch có trên trang của minhdt.com.vn) bạn chỉ cần sắp xếp sao cho các LED theo hình trái tim là ổn. Giá trị của các linh kiện lấy giống như trên bản vẽ.Bạn thay đổi biến trở cho tốc độ quét LED nhanh day chậm là tuỳ ý muốn. Mình làm 1 cái tặng người yêu rùi. Chạy ngon ơ.
                          Tuy nhiên bạn nên dùng con CHIP AT89S51. Con này có thể lập trình được. Bạn thiết kế mạch, chọn con trở thanh A102J là ok. Sau đó lập trình chạp LED theo ý muốn của bạn.
                          Chúc bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi betraihn Xem bài viết
                            Làm một cục xà bông hình trái tim phát sáng lung linh tặng bạn gái: http://kenh14.vn/200925224415422_tm,...-lung-linh.chn

rất tuyệt

Comment

Nguyên văn bởi betraihn Xem bài viết

Cục xà bông to thế mà gắn mỗi cái Led thôi thì phí quá. Gắn cho nó thêm 1 cái ccd không dây hay hơn. Lúc bạn gái tắm thì ... Thôi o dám nghĩ tiếp nữa kẻo lại lọ mọ design.
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X