Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 3d cube

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ruacon842000 Xem bài viết
    Anh led3d và mọi người cho em hỏi với, ở trong cái mạch Led Full 5x5x5 của anh có cái mạch nguyên lý dùng 5 con trans mắc với 5 con R 330 Ôm ở cực E là vì sao ah. Theo nguyên lý thì mắc như vậy sẽ làm hạn dòng qua led, nhưng cái đó chỉ có tác dụng cho 1 con led thui, nếu mắc cho 25con led thì sao dc ah. Em mới học hỏi, mong anh và mọi người chỉ giáo. Em xin chân thành cảm ơn!
    Tran có tác dụng như khóa để đóng mở thôi bạn ạ,còn 330 là trở để hạn dòng thôi
    ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

• Nguyên văn bởi fly_1304 Xem bài viết
      Tran có tác dụng như khóa để đóng mở thôi bạn ạ,còn 330 là trở để hạn dòng thôi
      Uhm, mình biết chứ, nhưng mà con trở 330 mắc vậy thị nếu muốn 25 cột nối với con trans không thể sáng được, có hi chỉ có khoảng 15 led sáng thui, vấn đề là minh muốn nó có 1 hiệu ứng sang hết 125 led cơ. Ai có ý kiến giúp mình cái mạch nguyên lý với

Comment

• Anh nào có thể cho biết linh kiện gồm những gì,vẽ thì mình sử dụng phần mềm nào ạ.Mong anh chị cho sơ đồ cụ thể và hướng dẫn từ A-Z được không ạ?.Thanks.

Comment

• trong thiết kế thì cũng ko cần đến trở 330ohm làm gì. cứ nối thẳng từ VDK ra transistor thôi.
          như vậy đơn giản chỉ cần 125 con LED, 1 VDK , 5 con Tran,1 thạch anh ,1 board đồng nhỏ, ít chì và cái mỏ hàn là có ngay 1 khối LED3D 5x5x5 đẹp mắt
          việc còn lại là viết hiệu ứng sao cho mềm mại và đẹp mắt thôi...

Comment

• led3d thay ban lam dep wa.vao trang led3d.tk nhin ma them.phan cung minh xong roi ma chuong trinh ko bik viet.tam thoi su dung code cua nguoi khac.mong chi giao them.viet ám don gian thi viet so so.

Comment

• Click image for larger version

Name:	bi loi.bmp
Views:	1
Size:	919.6 KB
ID:	1354079
              Bạn cho mình hỏi, mình viết code bằng ngôn ngữ C và dịch ra file HEX bằng phần mềm KeilC nhưng khi dịch thì máy báo lỗi là kich2 thước bị quá giới hạn cho phép gì đó " Code size limit in restricted in version exceeded"
              Limit: 0800h bytes. Bạn giúp mình giải quyết với, thank bạn trước nha!

Comment

• phần mềm kielC của bạn chưa C_rack rồi nên mới bị như vậy. Bác nào có sơ đồ mạch led cube 8X8X8 dùng chíp ATMEGA32 không cho em xin với.Em đang cần gấp lắm lắm.mail của em là giovotinhhaui@gmail.com thank các bro

Comment

• bạn cho mình hỏi phân mềm getcode mình cài không được.bạn cho mình hỏi nha.

Comment

• Nguyên văn bởi vandien1989 Xem bài viết
                    bạn cho mình hỏi phân mềm getcode mình cài không được.bạn cho mình hỏi nha.
                    cài thêm Microsoft .NET Framework

Comment

• a led3d ơi a chỉ dùm em viết chuơng trình dk không ah.dùng phần mềm nào để viết chuơng trình cho led3d ah.

Comment

• em làm ở một công ty quảng cáo chuyên làm Led nhưng không làm led 3d chỉ làm led đơn thui.giờ em muốn làm led 3d cho biết.cho em hỏi là ở chổ em làm thì bo mạch dùng chạy chuơng trình nguồn cấp là 12V và 24V và dùng trasitor tip22Click image for larger version

Name:	tip122.jpg
Size:	7.9 KB
ID:	1354558Click image for larger version

Name:	tip122.jpg
Size:	7.9 KB
ID:	1354558 vậy mình có dùng cho led 3d được không ah.

Comment

• Help: Lập trình cho led cube 8x8x8 dùng 89c52

Sau một thời gian nghiên cứu về led cube em đã thiết kế 1 mạch led cube 8x8x8 sử dụng 89s52 và ic ghi dịch 74hc595 nhưng em đang không biết lập trình cho nó như thế nào (em gà nhất khoản lập trình ).Mong được sự chỉ giáo của các bro trong lĩnh vực này về lưu đồ thuật toán cũng như một số hiệu ứng cơ bản. Bro nào có code cho em xin để tham khảo càng tốt. Đây là sơ đồ mạch của em:
                          Attached Files

Comment

• cứ nạp cái chương trình LED matrix 2D vào là chạy thôi

Comment

• Các cao thủ toàn giấu nghề thôi. Không ai chỉ mình cả. haiz

Comment

• nếu yếu về tư duy lập trình thì ko nên nghien cuu về LED3D làm gì cho tốn công và mất thời gian....
                                nếu muốn người khác chỉ thì phải đưa cái mình đã biết và đã làm dc lên. chứ copy cái thiết kế của người nào đó vào rồi hỏi lung tung làm gì . Hỏi chính người thiết kế ra cái mạch nguyên lý đó ấy nhé!
                                ko làm theo cách này nên miễn bình luận...

Comment

Về tác giả

Collapse

oriondn Tìm hiểu thêm về oriondn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X