Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch chống trộm xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hehe6922 Xem bài viết
    Có 2 vấn đề cho bạn:
    1 là bạn nên làm 1 bài riêng về đề tài của bạn, không nên chen ngang vào bài của iêm.
    2 là của bạn đây nè. Chơi đi
    Bạn này chẳng hiểu ý tôi mà cũng toe toe vẽ mạch. bó tay. cái mạch này cho trẻ con chơi đi.
    Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]26114[/ATTACH] Bạn thử làm xem sao ?)
      Mình chỉ quan tâm tới việc nó tác động vào phần nào của mạch điện xe máy thôi. Còn IC và mạch thì mình tự làm đủ chế độ luôn. Đang định dùng vi xử lý nhưng chưa biết tác động vào đâu vừa an toàn, vừa hiệu quả.
      Cảm ơn bạn nhé.

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
        Bạn này chẳng hiểu ý tôi mà cũng toe toe vẽ mạch. bó tay. cái mạch này cho trẻ con chơi đi.
        Hehe lại có chuyện để nói. 1 là bạn trình bày khong đúng ý. 2 là việc của bạn yêu cầu chỉ cần cái mạch trẻ con thế thôi., làm gì phải dùng dao mổ trâu để giết gà. IC vi mạch dùng vào việc khác nha. 3 là nếu cần xem đấu vào đâu thì bạn phải nói là xe gì, tôi giúp cho. 4 là bạn trả ơn người nhiệt tình giúp bạn bằng nhưng lời như vậy thì không ổn . liên lac qua điên thoai , ban cho số đi khi nào rảnh mình sẽ giúp. OK ?
        My yh :

Comment

Mình chỉ quan tâm tới việc nó tác động vào phần nào của mạch điện xe máy thôi. Còn IC và mạch thì mình tự làm đủ chế độ luôn. Đang định dùng vi xử lý nhưng chưa biết tác động vào đâu vừa an toàn, vừa hiệu quả.
          Cảm ơn bạn nhé.
          tùy từng loại xe nó tắt máy khác nhau. Xe chạy điện máy có cuộn điện,ổ khóa có 4 dây thì dây tắt máy(đen sọc trắng) nối mass. Xe chạy điện ắc quy(ổ khóa có 2 dây) thì ngắt +12v vào ic xe là xe ko nổ, đèn đóm vẫn có

Comment

Bạn có thể nói rõ hơn được không ? Tại mình chưa nghiên cứu mạch điện của xe máy nên không biết nó tác động vào đâu.
            Xe mà lắp thiết bị trên cứ vào số là bị tắt máy và có đề cũng không nổ được. Chỉ khi nào thoát số mới nổ máy được.
            Và chỉ khi nào nhấn nút mới cho phép vào số mà không bị tắt máy.
            Cái này đơn giản mà. Chỉ cần sử dụng role và công tắc là được. Dựa trên nguyên lý ngắt mass IC thì IC sẽ ko điều khiển cho Mobin sườn tăng áp cho bugi đánh lửa. Như vậy xe sẽ có điện nhưng nổ ko được, đề ko được.

Comment

Xin chào các a em mới tham ja dien đàn có j mong các anh chỉ giáo .e cũng có thêm ý tửơng đây a nên dùng cái mạch thu fát RF ở bên thu a lắp thêm 1 fím bấm va ở bộ thu a dùng tiếp điểm thg mo cua rơ le

Comment

khi anh bấm bộ fát bộ thu sẽ nhan dc tin hieu đong thoi se cap nguon rle se dong va 1 tiep diem thg mo cua rle cung se dong duy chj su hoat dong cua rle

Comment

mà thôi lúc nào rảnh e vẽ mạch va gửi lên các anh cùng tham khảo nha

Comment

Mạch của bạn đấy nhằm đúng vào cái chỗ " vào số tắt máy " mà bạn đang thắc mắc còn gì ?Tuy nhiên hơi sai thì phải ).
                    Bạn còn nói kiểu thế chắc chẳng có ai đủ nhiệt tình để giúp bạn đâu ? Thêm nữa. Chẳng có THẰNG NÀO NGU mà đi dùng VXL vào cái việc mà chỉ cần một con ic số cũng làm được cả =))
                    Thất nghiệp :(

Comment

trời ơi, làm chi mà RF với VXl, các bác đặt nguyên cái đầu quét mã vạch trong siêu thị ak, để dưới cái yên, cho nó đếm khía(giống mã vạch ấy), xem số lượng khía & độ dày khía là biết chủ nhân ngay.

Comment

Cái này mình đã làm rồi nhưng không phải áp dụng cho xe gắn máy mà áp dụng cho thùng đồ nghề điện khi đi làm công trường, vì mình bị chôm mấy lần (thùng đồ nghề giá trị hàng chai chứ bộ !!!) nên mới nghĩ ra cái này.

Comment

Nguyên văn bởi hightech Xem bài viết
                          Ý tưởng này "rằng hay thì thật là hay", đối với dân điện tử là ... chuyện nhỏ. Do đó nhiều người nghĩ đến từ khá lâu rồi.

Nhưng chú ý rằng trong ý tưởng này thì bộ phát RF cần phải hoạt động liên tục, không như các remote control khác (hay điện thoại di động) chỉ thực hiện tác vụ phát sóng trong thời gian rất ngắn, đa phần thời lượng chỉ "nuôi" hiển thị LCD với năng lượng rất bé mà thôi.
                          Vì vậy mà vấn đề khó thực hiện ở chỗ năng lượng liên tục cấp cho bộ phát không nhỏ trong thời lượng rất dài, lại cần phải đủ gọn nhẹ để mang theo người. Ngoài ra, trong các kịch bản kỹ thuật còn chứa rất nhiều nguy hiểm, ví dụ bộ phát RF "trục trăc bất ngờ" gì đó (như lỏng cấp nguồn hay mất sóng RF do bão mặt trời chẳng hạn) thì ô tô lập tức bị hãm tốc độ, có thể gây tai nạn liên hoàn trên xa lộ cao tốc.

Tớ biết bạn LanHuong có giải pháp cho vấn đề này với công nghệ NOTOS theo nguyên lý "tiếng chuông chùa" gì đó. Nhưng không thấy bạn ấy on-forum thành thử không dám viết gì thêm (mà viết cũng không nổi, hic).
                          Máy phát không liên tục đâu bạn àhh, mà là dạng data ngắt quãng. Nếu một cặp pin sạc AAA 800mAh có thể phát liên tù tỳ 06 ngày liên tục (không đùa đâu!)

Comment

Nguyên văn bởi hehe6922 Xem bài viết
                            Hehe lại có chuyện để nói. 1 là bạn trình bày khong đúng ý. 2 là việc của bạn yêu cầu chỉ cần cái mạch trẻ con thế thôi., làm gì phải dùng dao mổ trâu để giết gà. IC vi mạch dùng vào việc khác nha. 3 là nếu cần xem đấu vào đâu thì bạn phải nói là xe gì, tôi giúp cho. 4 là bạn trả ơn người nhiệt tình giúp bạn bằng nhưng lời như vậy thì không ổn . liên lac qua điên thoai , ban cho số đi khi nào rảnh mình sẽ giúp. OK ?
                            sao càng nói càng ngốc thế. nếu tôi chỉ cần trộm không nổ máy được thì nói làm gì. đã nói dùng vxl thì phải có công dụng hay mới dùng chứ. bạn nghĩ tôi chỉ làm thế thôi à. sao nghĩ ngắn thế.

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi cq_khanh Xem bài viết
                              Cái này đơn giản mà. Chỉ cần sử dụng role và công tắc là được. Dựa trên nguyên lý ngắt mass IC thì IC sẽ ko điều khiển cho Mobin sườn tăng áp cho bugi đánh lửa. Như vậy xe sẽ có điện nhưng nổ ko được, đề ko được.
                              cảm ơn bạn. vậy là được 1 chế độ rồi. Mình sắp cho ra lò sản phẩm tự thiết kế với nhiều chế độ khoá an toàn.

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                                Mạch của bạn đấy nhằm đúng vào cái chỗ " vào số tắt máy " mà bạn đang thắc mắc còn gì ?Tuy nhiên hơi sai thì phải ).
                                Bạn còn nói kiểu thế chắc chẳng có ai đủ nhiệt tình để giúp bạn đâu ? Thêm nữa. Chẳng có THẰNG NÀO NGU mà đi dùng VXL vào cái việc mà chỉ cần một con ic số cũng làm được cả =))
                                bạn suy nghĩ ngắn vậy. dùng vxl chỉ để đóng cắt rơ le bảo vệ thôi à. tôi đâu có xin mạch. tôi hỏi nó tác động vào phần nào. lần sau đọc kỹ rồi toe teo nhé. cảm ơn sự nhiệt tình + ngu dốt = kẻ phá hoại của bạn nhé. Nói thẳng nhé. bạn bảo thằng ngu mới dùng vxl vào việc chỉ cần ic số. tôi thấy bạn ngu hơn cả người đó đấy. suy nghĩ ngắn thế không biết.
                                Last edited by quynhnb; 30-11-2010, 22:54.

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Về tác giả

Collapse

hehe6922 Tìm hiểu thêm về hehe6922

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X