Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[help] mạch nháy theo nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [help] mạch nháy theo nhạc

Tình hình là em làm được cái mạch nháy theo nhạc dùng một con 6884 rồi nhưng chỉ được 5 bóng thôi như thế thì không đẹp lắm. Em thấy trên mạng (http://www.youtube.com/watch?v=iiYFh...eature=related) dùng 2 con 6884 mà tìm mãi không ra. Bác nào có cái mạch nháy theo nhạc thì post lên cho em xem với ( mạch 2 hàng bóng ấy ạ, mà đơn giản tý các bác nhé). Em đang định làm tặng thằng bạn mà còn ngu wá. Hic
    Em thank các bác trước nhé !!!

bn dùng con lm3915 ấy.đc 10 bóng & 2 hiệu ứng lun

01689961326

Comment

Bạn việtquan ơi ? Bạn cho mình sơ đồ nguyên lý được không>

Comment

Nguyên văn bởi khongban Xem bài viết
        Tình hình là em làm được cái mạch nháy theo nhạc dùng một con 6884 rồi nhưng chỉ được 5 bóng thôi như thế thì không đẹp lắm. Em thấy trên mạng (http://www.youtube.com/watch?v=iiYFh...eature=related) dùng 2 con 6884 mà tìm mãi không ra. Bác nào có cái mạch nháy theo nhạc thì post lên cho em xem với ( mạch 2 hàng bóng ấy ạ, mà đơn giản tý các bác nhé). Em đang định làm tặng thằng bạn mà còn ngu wá. Hic
        Em thank các bác trước nhé !!!
        bạn ơi? Bạn làm được mạch nay rồi hả?Bạn chỉ cho mình cách đưa tín hiệu nhạc vào mạch với. cái cho vin đó. Vd mình lầy nguồn nhạc từ máy tính, vậy nếu đưa vào mạch thì nó sẽ hoạt động nhưng còn đường dây nào để đưa ra loa đâu?hay là mình phải mua cái jack gì đó để phân ra: 1 đâu đưa ra loa , 1 đầu đưa vào mạch?

Comment

Bạn dùng 2 con ân6884 mắc song song, mỗi con mắc như trong datashet là được, tuy nhiên ở chỗ ngõ vào của mỗi con, các bạn dùng thêm tụ và trở khác nhau để cho đèn nó nháy lệch nhau ms đẹp

Comment

bạn chỉ cho mình cách đưa tín hiệu vào được không?Phân chia như thế nào? 1 dây ra loa 1 day vào mạch?ah bạn cho mình sơ đồ nguyên lý mạch dung 2 con ÂN6884 được không?cảm ơn bạn nhiều.

Comment

bác nào biết đấu dây nguồn vào loa con AN 6884 ko, em bỏ bin xài tốn bin quá

Comment

hihi.không ai giúp mình vậy ta?

Comment

Mạch đèn Led theo tiếng nhạc - YouTube
                  mình thấy cái này hay hay mà tìm mãi không ra cái sơ đồ nguyên lý........ai biết giúp mình với nhé

Comment

Mình nghĩ mắc 2 con 6884 giống nhau luôn nhưng mình sẽ chỉnh lại biến trở con thứ 2 lớn hơn để nhìn ra 10 led >.<..Định làm nhưng chưa làm ^^!

Comment

sơ đồ LM3915 đây:Thông báo Chuyển h
                      Bùi Thành Hậu

Gmail:
                      Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                        sơ đồ LM3915 đây:Thông báo Chuyển h
                        mạch đó mình đã làm và ok luôn rồi!!!Chúc thành công.
                        Bùi Thành Hậu

Gmail:
                        Fb:

Comment

Mấy cái input vs 12v là sao vậy bác . Mình mới nhập môn nên còn gà lắm :P

Comment

2 cái input là 2 tín hiều âm thanh từ máy tính đưa ra. bạn đưa vào đó. còn 12volts là nguồn nuôi. cái biến áp của lao thùng có 3 dây(vì đa số chạy nguồn đôi +-12V) bạn lấy 1 dây giữa và 1 trong 2 dây còn lại là đc. cho qua chỉnh lưu nữa là oki. mình cũng mới mod lại loa xong. hjhj

Comment

ai ở hp chỉ mình chỗ mua lm3915 vs đi hỏi nhưng chỗ nào cũng bảo không có

Comment

Về tác giả

Collapse

khongban Tìm hiểu thêm về khongban

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X