Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led điện thoại!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi giahuy_mobi Xem bài viết
    Bạn muốn làm led nháy cho 1280 thì pm yahoo : noidau_diuem2004
    mình sẽ hướng dãn tận tình
    trước tiên bạn mua cho mình 1 con đèn báo sóng va led rán cỡ trung mua ở chợ nhật tảo nha
    ưu điểm : không tốn nhiều linh kiện chỉ cần 1 đèn báo sóng va bong led
    nhược điểm: nháy 1 kiểu một 1234
    Bạn ơi,cái này là 1202 mà,có phải 1280 đâu

Comment

hihi...làm ntn vậy...rảnh hướng dẫn mình đk hok...yahoo: vipboy_9x_hb@yahoo.com nhé hihi tks bác nhiu

Comment

cái này chỉ cần: led dán, dây đồng loại nhỏ, ic nháy (lấy ở đồ china...tự kiếm), 1 trans, 1 trở 1Kohm OK
        câu nguồn từ pin, để điều khiển thì câu thêm 1 đây đôg nhỏ vào con led bàn phím hoặc...
        sau đó nối vào trở >> nối tiếp vào cực B của trans, lưu ý nếu dt nó cấp cho led là nguồn âm(tức cực duơng của led nối chung với nguồn) thì dùng trans PNP , còn ngược lại thì dùng NPN đấu thế nào thì phải biết điện tử cơ bản nha, ko ai hướng dẫn hộ cái này đâu.
        Chân C của trans nối cấp nguồn cho ic nháy...., còn các chân ra led thì chắc là ko phải nói
        Câu Lạc Bộ Sáng Tạo

Comment

mấy sư huynh hướng dẫn tận tình cách làm vs ạ..nói là dùng đèn báo sóng nhưng mà e vânc chưa hiểu lắm...hihihi kính mong các bác giúp đỡ

Comment

bác ui trans nhiu ạ...vs lại ic khó kiếm quá à k bít dùng j cho đk hic hic

Comment

bác kiếm cái con ic này ở cái thanh led của TQ mà thấy các fan hâm mộ thường cầm nó trg các buổi ca nhạc ý(nôm na vậy hjx) nó nháy cũng đẹp có nút chọn kiểu nháy, ra 4 port >>> led, ta chỉ cần cắt cái ic thui xong dùng dao tem cạo lớp sơn cách điện mà hàn dây, ic giọt nc lên nhỏ nhét vào đâu tr dt cũng dc
              Câu Lạc Bộ Sáng Tạo

Comment

các bác qua đây xem , trào lưu độ led cho điện thoại đã từ khá lâu (2 năm rồi) và đã đạt đến trình độ hoàn chỉnh (nháy theo rất nhiều kiểu theo ý muốn) : [LED Pro] (Hà nội - TQ) MOD, ĐỘ, Chế LED điện thoại dòng 1202, 1110i, 1280, 1200... với 42 kiểu nháy và chức năng hiển thị chữ 3 chiều độc đáo. | Muare.vn

Comment

các pro cho e hỏi. để mod led nokia 1280 thì nên dùng loại ic nào là dễ làm nhất.. e ms tập mod, còn gà..

Comment

Về tác giả

Collapse

adamhd Tìm hiểu thêm về adamhd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X