Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tư vấn làm quạt cho laptop !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tư vấn làm quạt cho laptop !

Em kiếm được mấy cái quạt nguồn PC, giờ muốn chế nó thành một cái quạt cho laptop. Em đã mua cái adapter 12V về và quạt chạy được rồi.
    Hiện đang thắc mắc là đáy máy tính nó kín bưng, thế thì phải bố trí quạt như nào để có thể tản nhiệt tốt nhất cho laptop ?
    Mong được góp ý của các bác !
    Thanks đã đọc bài của em !

bạn dùng keo 502 hay dây rút cố định mấy cái quạt lại, sau đó kiếm vài cục cao su dán vào các góc quạt sao cho đều nhau và hở đáy máy tính lên khoảng 1cm-2cm là mát rượi hà.

Comment

Nhưng mà đáy laptop kín bưng à. Em sợ gió thổi bên ngoài vỏ không đủ làm mát cho em nó.

Comment

ko sao đâu bạn, vì theo thiết kế nó vậy mà, quạt làm mát bên ngoài chỉ đẻ hỗ trợ thôi, bạn cứ thử đi sẽ thấy hơi nóng thoát ra quanh máy là dc

Comment

phun nước miếng vô chỗ nào nóng quá.

....nói vui vậy chứ cái này thì bạn có thể mua, thường là nóng chỗ có ổ cứng, CPU hoạt động. thật ra cũng không có gì đáng lo ngại lắm, có thể giảm sự tỏa nhiệt bằng cách sử dụng máy tính của bạn như: dọn dẹp rác, nhật kí, temp linh tinh để máy chạy nhẹ hơn, hoặc chỉ chạy các ứng dụng cần thiết cùng lúc, không sử dụng quá thừa thải ctrinh2, cửa sổ...
          nếu đã nghĩ đến việc làm thì có thể theo hướng khác như một ông nào đó đã sử dụng nhiệt tỏa ra này để hâm nóng một ly cafe bên cạnh thông qua một dụng cụ điện- nhiệt.
          ....

Comment

Nguyên văn bởi avr Xem bài viết
            ....nói vui vậy chứ cái này thì bạn có thể mua, thường là nóng chỗ có ổ cứng, CPU hoạt động. thật ra cũng không có gì đáng lo ngại lắm, có thể giảm sự tỏa nhiệt bằng cách sử dụng máy tính của bạn như: dọn dẹp rác, nhật kí, temp linh tinh để máy chạy nhẹ hơn, hoặc chỉ chạy các ứng dụng cần thiết cùng lúc, không sử dụng quá thừa thải ctrinh2, cửa sổ...
            nếu đã nghĩ đến việc làm thì có thể theo hướng khác như một ông nào đó đã sử dụng nhiệt tỏa ra này để hâm nóng một ly cafe bên cạnh thông qua một dụng cụ điện- nhiệt.
            ....
            Thanks bác chia sẻ.
            Nhưng mà em nó rất nóng khi em chơi game (thỉnh thoảng thư giãn tí mà). Có lần chơi lâu nên nó nóng quá tắt máy luôn. Mặc dù khi chơi game em đã tắt hết các ứng dụng khác. Em chỉ chơi AOE và warcrapt thôi.

Comment

Laptop lau ngày sẽ bị bám bụi làm vít các lỗ thông hơi trên laptop dẫn đến hiện tượng máy rất nóng.Bạn nên mang laptop ra hàng sửa xe có bình khí nén (để bơm lốp xe) rùi dùng đầu thổi thổi vào những chỗ thông hơi của laptop cho hết bụi.Chú ý chỗ quạt thông của laptop bạn thổi hơi nhẹ tránh làm ảnh hưởng quạt vì hơi trong bình nén rất mạnh.
              Bạn chỉ việc đạt mấy cái quạt đó dưới đít máy chỗ lỗ thông hơi của máy là mát lạnh luôn.

Comment

mình có 1 cái fan tản nhiệt mua ngoài chợ thì thấy quạt nó kê dưới laptop hút khí nóng ra chứ không phải là thôi hơi mát vào đâu nha bạn.Nếu bạn để quạt tản nhiệt thổi vào laptop thì vô tình thôi không khí nóng mà máy thoát ra lại chạy vào máy.1 vài góp ý.chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi daovanminh Xem bài viết
                  mình có 1 cái fan tản nhiệt mua ngoài chợ thì thấy quạt nó kê dưới laptop hút khí nóng ra chứ không phải là thôi hơi mát vào đâu nha bạn.Nếu bạn để quạt tản nhiệt thổi vào laptop thì vô tình thôi không khí nóng mà máy thoát ra lại chạy vào máy.1 vài góp ý.chúc vui.
                  Uhm. Bạn nói có lý, mình thấy giàn nóng của điều hòa cũng có quạt hút khí nóng ra chứ không thổi gió vào giàn nóng.
                  Mua bán thiết bị điện công nghiệp tại Hà Nội, toàn quốc.
                  http://diencongnghiep360.com/
                  http://tudienhathe.vn/

Comment

mình làm dk ùi nèClick image for larger version

Name:	396168_420405251372564_456110320_n.jpg
Views:	1
Size:	28.8 KB
ID:	1372634

Comment

Tôi MOD nè:Click image for larger version

Name:	quat laptop1.GIF
Size:	203.9 KB
ID:	1372644Click image for larger version

Name:	quat laptop1.GIF
Size:	203.9 KB
ID:	1372644Click image for larger version

Name:	Capture.GIF
Size:	113.0 KB
ID:	1372645Click image for larger version

Name:	Capture.GIF
Size:	113.0 KB
ID:	1372645 Xin lỗi op nhé, không hiểu sao lại thành cú đúp nữa !

Comment

Về tác giả

Collapse

hoabantrang Tìm hiểu thêm về hoabantrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X