Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Subwoofer

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Subwoofer

Em muon lam mach SUBWOOFER(chi can tin hieu thoi)phan cong suat em co roi.Co anh chi nao co cach nao don gian mà hiệu quả cao hì giúp e với.Em thấy 1 số loại lao trung quốc làm rất đơn giản.Họ đấu 2 day tín hiệu vào 2 con trở.sau dó đấu chập 2 con trở đó vào biến trở .thế là xong.em thấy cung tạo được âm trầm nhưng lại ko hay.mà vẫn có tạp âm.em ko giỏi về diện tử lắm.Nếu mạch khó quá thì nhờ chỉ giúp cho em chỗ bán với.mua cho nhanh.em ở Nam Dinh.nếu ND ko co thi Hnoi cung duoc.
    Cam On rat nhieu

Em cũng dang hứnh thú với mạch này dây. Ai chỉ với

Comment

cũng đang thích vụ này
      kỹ sư cơ khí thích học hỏi điện tử

Comment

Mạch đơn giản chỉ có 2 điện trở và tụ thoát mass để lọc bỏ tần số cao . thử đấu thêm tụ lọc tần cao sau điện trở xem thay đổi trị số đến khi vừa ý.nếu tiếng nhỏ ráp thêm từng đệm chạy trans hay Ic Lm 458 .mạch làm sẵn cũng không vừa ý đâu ráp chắc ăn hơn.

Comment

Nguyên văn bởi nghesyngheo Xem bài viết
          Em muon lam mach SUBWOOFER(chi can tin hieu thoi)phan cong suat em co roi.Co anh chi nao co cach nao don gian mà hiệu quả cao hì giúp e với.Em thấy 1 số loại lao trung quốc làm rất đơn giản.Họ đấu 2 day tín hiệu vào 2 con trở.sau dó đấu chập 2 con trở đó vào biến trở .thế là xong.em thấy cung tạo được âm trầm nhưng lại ko hay.mà vẫn có tạp âm.em ko giỏi về diện tử lắm.Nếu mạch khó quá thì nhờ chỉ giúp cho em chỗ bán với.mua cho nhanh.em ở Nam Dinh.nếu ND ko co thi Hnoi cung duoc.
          Cam On rat nhieu
          Bác ráp mạch xài con 4558 này đi, con này cho bass tuyệt lắm
          Attached Files
          Last edited by trung_pro; 17-08-2008, 20:37.

Comment

Nguyên văn bởi trung_pro Xem bài viết
            Bác ráp mạch xài con 4558 này đi, con này cho bass tuyệt lắm
            Anh oi.co cho nao ban mach cua no khong a.em ko biet lam mach dau.phuc tap quá.mua cho nhanh anh ạ.em thao con microlap nha em ra .em thay tin hieu bass nó dùng con yg 4558.hai con nay co gi khac nhau ko a.

Comment

Anh oi.co cho nao ban mach cua no khong a.em ko biet lam mach dau.phuc tap quá.mua cho nhanh anh ạ.em thao con microlap nha em ra .em thay tin hieu bass nó dùng con yg 4558.hai con nay co gi khac nhau ko a.
              Tưởng ở trong TPHCM thì em có thể làm cho Bác, Bác ở ngoài Nam Định thì em pó chim. Tiện thể em tặng choa Bác mạch này, đơn giản hơn mạch của Bác cuong_dt nhìu
              Attached Files

Comment

em vẽ bằng paint nên hơi xấu, mạch này em lấy từ con Soundmax 2.1 ra đó, ko có copy bản quyền của người khác đâu nha.
                Nếu Bác thích thì em vẽ luôn phần công suất của nó luôn cho

Comment

Mạch này xài nguồn đôi à, ghi rõ số chân linh kiện luôn đi

Comment

Nguyên văn bởi nong Xem bài viết
                    Mạch này xài nguồn đôi à, ghi rõ số chân linh kiện luôn đi
                    Chân của nó theo thứ tự như ngoài thực tiễn luôn đó Bác
                    Attached Files

Comment

Bác trung_pro ơi ! Nghe nói bác lấy mạch này thực tế từ loa SoundMax 2.1 vậy bác có thể nói rõ số Model của cái loa SoundMax của bác dc ko ? Chỉ để tham khảo thôi.
                      Cám ơn bác.

Comment

Mạch đó em lấy từ con A2000

Comment

Tưởng ở trong TPHCM thì em có thể làm cho Bác, Bác ở ngoài Nam Định thì em pó chim. Tiện thể em tặng choa Bác mạch này, đơn giản hơn mạch của Bác cuong_dt nhìu
                          uh,con nay vay giong con microlap 2.1 cua em roi,the no lai dung nguon doi a,bac co con nao dung nguon don cho don gian ko vay,con micro lap cua em la a-6300.dung 3 con 2030,con them 1 fan de cắm thêm con thứ tư nữa nhưng ko thấy nhà sản xuất cắm,mai em thử cắm thử xem.am thanh con lao cua em tuy bé nhưng nghe cực kỳ đã và bền nữa,con nay ko thấy bán nhiều ngoài thị truong

Comment

uh,con nay vay giong con microlap 2.1 cua em roi,the no lai dung nguon doi a,bac co con nao dung nguon don cho don gian ko vay,con micro lap cua em la a-6300.dung 3 con 2030,con them 1 fan de cắm thêm con thứ tư nữa nhưng ko thấy nhà sản xuất cắm,mai em thử cắm thử xem.am thanh con lao cua em tuy bé nhưng nghe cực kỳ đã và bền nữa,con nay ko thấy bán nhiều ngoài thị truong
                            Em thấy mạch dùng nguồn đơn phức tạp lắm Bác ạ, hôm nọ em thấy nó ở đâu đó trong DD, để em tìm lại em gửi cho Bác.
                            Con microlab của Bác ampli của nó rời hả hay nó nằm trong sub ?
                            Mạch của nó thiết kế dư 1 chổ cắm ic là để dự trự đó, zay Bác chế nó thành 3.1 lun di
                            Last edited by trung_pro; 21-08-2008, 21:53.

Comment

Em thấy mạch dùng nguồn đơn phức tạp lắm Bác ạ, hôm nọ em thấy nó ở đâu đó trong DD, để em tìm lại em gửi cho Bác.
                              Con microlab của Bác ampli của nó rời hả hay nó nằm trong sub ?
                              Mạch của nó thiết kế dư 1 chổ cắm ic là để dự trự đó, zay Bác chế nó thành 3.1 lun di
                              Con micro lap của em mạch sub nằm rời,màu trắng,kiểu dáng rất nhỏ gon,tiện dụng,em chỉ thấy nó bán ở ngoài thị tr][ngf trong thời gian ngắn thôi,giá thành rẻ(30$), dể em thử ráp thêm 1 con nữa xem sao.nhưng em lấy tín hiệu từ đâu,nó dùng 2 con 4558.1 con cho sub,1 con cho tress.vay thi phải làm thế nào

Comment

Về tác giả

Collapse

nghesyngheo Tìm hiểu thêm về nghesyngheo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X