Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tda2030

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tda2030

mình cũng mới tập làm mạch công suất àk,mình đang tập làm 1 mạch khuyếch đại đơn giản thuj,công suất khoảng 10W,,mình xài 2030,nhưng mình muốn tăng thêm tiếng bass,nghe cho nó bùm bùm tí xíu,vậy phải làm sao vậy ?

Nếu mình nhớ không nhầm thì con 4558 cho tiếng bass nghe cũng được lắm. mình đang làm thử với con 4558. Nếu nghe hay thì mình post lên cho.
    Cuộc đời như bánh omi, không biết rồi sẽ về đâu?

Comment

4558 là mạch lọc âm trầm mà bạn

Comment

hok ai giúp mình hết àk???

Comment

Nguyên văn bởi nhozluv Xem bài viết
          -->cách đơn giản đầu tiên cần làm là tăng thêm tụ lọc nguồn (mắc song song thêm vào tụ đã có sẵn). Vì nếu mạch tốt và bài bản rồi mà tụ lọc yếu (ít) thì bass nghe "phạch phạch" thay vì "phình phình". Cũng nên chú ý BA nguồn đủ ampare (dòng) và loa còn tương đối.
          Chúc vui!
          Last edited by tepriu; 24-08-2010, 10:59. Lý do: bổ sung
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

mua thêm mạch điều chỉnh tres, bas có 3 chiết áp, một là volume, tres, một bass. giá khoảng 10k. có cái này thì bộ khuếch đại của bạn mới thành amli được.

Comment

Nếu bạn không có thời gian làm thì ra chợ mua mạch bass, treble làm sẵn về mà xài, giá dưới 10k. Chúc bạn thành công.

Comment

làm mạch lọc tiếng trung ý cái đó mình làm dùng ic 4558 đánh uỳnh uỳnh hoài nếu bạn cần mình sẽ post lên cho ,mà bạn làm mạch TDA2030A nguồn đơn hay đôi vậy ,nếu bạn làm nguồn đơn thì hãy chuyển sang nguồn đôi đi vì con này dùng nguồn đôi mà

Comment

mình cũng mới tập làm mạch công suất àk,mình đang tập làm 1 mạch khuyếch đại đơn giản thuj,công suất khoảng 10W,,mình xài 2030,nhưng mình muốn tăng thêm tiếng bass,nghe cho nó bùm bùm tí xíu,vậy phải làm sao vậy ?
                  thứ nhất là thay con tụ liên lạc đi,bạn đừng dùng hóa hay tụ gốm đểu,gắng tìm con tụ dầu hay tụ wima 1-4.7uF ý,nghe nói tụ này sẽ cho âm bass tốt hơn nhiều. thứ 2 là làm 1 cái mạch preamp dùng IC TL082 hoặc 4558 cũng được. thứ ba là có thể làm theo cách của bác Nongdanfo: thay con trở 22K hồi tiếp âm bằng 1 con trở 47K mắc song song với trở 47K nối tiếp tụ 473

Comment

Về tác giả

Collapse

nhozluv Tìm hiểu thêm về nhozluv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X