Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thay dây cao áp ntn???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thay dây cao áp ntn???

Nhà bà chị có cái tv JVC chẳng hiểu như thế nào nhìn mặt trước bóng hình còn thấy có các tia lửa điện ,sờ tê tê.T đoán là dây cao áp bị hở nên tí lửa phóng ra ngoài.Tháo ra thấy núm cao áp trên bóng hình bị cháy khét lẹt.
    Giờ đang đinhj thay mà có mấy băn khoăn chưa rõ nên chưa thay
    +có dây để thay hay phải mua cả bộ cao áp kèm dây
    +nếu có dây rời thì phải làm thế nào cho kín đựoc ở chỗ nối
    +cao áp có phân biệt lại tv không,hay dùng chung được
    Mong các bạn jup'.
    Thank!
    Gian Khó Cuộc Đời Nuôi Ta Lớn!
    Giang Hồ Đẫm Máu Dạy Ta Khôn!

(@_@)______________(@_@)

Dùng khoan , khoan 1 lỗ trên cao áp sau đó cắm dây vào đổ keo là dc mà bạn . Dây thì ra chợ trời mua thiếu gì
    NẾU CÓ TIỀN BẠN CÓ THỂ LÀM ĐƯỢC NHIỀU VIÊC HƠN!!!!!!!!!!!!!

Comment

Cảm ơn bạn nha,nhưng không nối được ở ngoài ah mà phải khoan thế bạn!

(@_@)______________(@_@)

Comment

đánh lửa rồi thì ko nên nối ở ngoài bạn ah. Nó sẽ đánh lửa tiếp đấy . mình khuyên bạn nên khoan thì hơn
        NẾU CÓ TIỀN BẠN CÓ THỂ LÀM ĐƯỢC NHIỀU VIÊC HƠN!!!!!!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi nhiquanchu Xem bài viết
          đánh lửa rồi thì ko nên nối ở ngoài bạn ah. Nó sẽ đánh lửa tiếp đấy . mình khuyên bạn nên khoan thì hơn
          khoang kô khéo thì mua fbt mới luôn . fbt mà đánh lửa thì chỉ nên đáp keo cho kỉ rồi xài đến khi nào đánh lửa nửa thì vức đi . chứ mà khoang thì ..............
          Điên Tử Điệp
          Ấp 3 - Gành Hào - Đông Hải - Bạc Liêu
          07813845147

Comment

Nguyên văn bởi diepgh Xem bài viết
            khoang kô khéo thì mua fbt mới luôn . fbt mà đánh lửa thì chỉ nên đáp keo cho kỉ rồi xài đến khi nào đánh lửa nửa thì vức đi . chứ mà khoang thì ..............
            khoan thay dây mới thì bình thường thôi mà bạn

Comment

Nguyên văn bởi toan88_tnt Xem bài viết
              Nhà bà chị có cái tv JVC chẳng hiểu như thế nào nhìn mặt trước bóng hình còn thấy có các tia lửa điện ,sờ tê tê.T đoán là dây cao áp bị hở nên tí lửa phóng ra ngoài.Tháo ra thấy núm cao áp trên bóng hình bị cháy khét lẹt.
              Mong các bạn jup'.
              Thank!
              máy của bạn chỉ cháy ngay núm cao áp thì lấy núm khác thay vào cần gì phải thay nguyên cọng dây cho cực

Comment

Cảm ơn các bạn đã chỉ bảo nha!

(@_@)______________(@_@)

Comment

Nguyên văn bởi toan88_tnt Xem bài viết
                  Mong các bạn jup'.
                  Thank!
                  Bạn mua dây rời zin còn tốt chỉ 2k /sợi tự nối cũng được, tôi thường hay nối theo cách này, rất tốt :
                  - bạn cắt bỏ dây cũ gần sát với flyback ( chừa khoảng 1cm)
                  - cắt lấy khúc đuôi của núm cao áp cũ ( nếu thấy cao su ở đoạn này còn tốt ) rồi xỏ vào dây mới mua.
                  - tuốt 2 đầu dây ( khoảng 5mm) và hàn bình thường, dùng xăng lau sạch mối hàn và đoạn dây gần mối nối.
                  - dùng băng keo đen loại tốt ( loại nano, mỏng ) cắt vừa với mối nối và quấn vài lớp rồi chấm 1 ít keo 502 lên, chờ khô.. tiếp tục quấn cho đầy mối nối.
                  - bạn kéo đoạn cao su che kín mối nối, phủ lên ống nhựa của flyback luôn, qua mỗi bên khoảng 1cm, chấm keo 502 ở hai đầu cho kín và quấn băng keo đen kỹ lên. Vậy là xong !
                  Đoạn cao su ở núm cao áp cách điện rất tốt, không lo bị xì lửa đâu! Tôi đã thay rất nhiều mà chưa thấy cái nào hỏng cả.. Chúc thành công!

Comment

Nói thật mình làm nghề sủa đt đã lâu nhưng không hình dung được các bước khoan để thay dây cao áp như thế nào?đây cũng là một cách hay nhưng mình kg biết làm,mong các bạn hướng dẫn cụ thể.thanks

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                      Nói thật mình làm nghề sủa đt đã lâu nhưng không hình dung được các bước khoan để thay dây cao áp như thế nào?đây cũng là một cách hay nhưng mình kg biết làm,mong các bạn hướng dẫn cụ thể.thanks
                      dùng mủi khoan vừa với cọng dây và tốt nhất dùng khoan bàn để mủi khoan lúc nào củng thẳng chứ nếu dùng khoan tay thì hơi khó,khoan lấy phần dây ra nhớ thăm chừng nếu không khoan bứt luôn trạm nối thì hơi khó để gắn dây vào.Vừa hết dây thì nhìn vào lổ thấy có một trạm gắn dây màu trắng,bạn để cọng dây vào rồi nhò keo 502 vào là xong,nhớ dùng đồng hồ đo để biết chổ tiếp xúc của cọng dây và trạm nói đả tiếp xúc tốt với nhau.

Comment

nguy hiểm! mua keo cao áp mà đắp! trước khi bôi thì làm sạch bụi bẩn trên v~ú cao áp. mà bạn biết gỡ cái móc sắt trong v~ú ra khỏi bóng đèn ra chưa khi thóa phải dùng tua vít không là giật nhớ đời đó! vì khi tắt bóng đèn hình vẫn tích điện cực lớn! nếu k biết thì tôi có thể nói cách an toàn nếu bạn cần!

Comment

Về tác giả

Collapse

toan88_tnt Tìm hiểu thêm về toan88_tnt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X