Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dẫn hướng thảo luận máy tính để bàn cá nhân

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

• dinhthuong80
    Trả lời cho Tụ có lắp sai không?
    bởi dinhthuong80
    Thế bạn đã thí nghiệm thử chưa, bỏ cái tụ đi, lắp vào mass,... xem kết quả thế nào, chứ theo lí luận đó, dù đúng thì cũng rất phi lí khi cái biến áp thay đổi được từ 3V-12V bạn ạ!!! Vậy khác nào tiết kiệm con tép để rồi bỏ cả con tôm????
    hôm nay, 11:59
  • kehuydiet092
    bởi kehuydiet092
    vì thế mà mình mới mạo muội đăng ở đây để hỏi các lão làng trong nghành điện tử,chứ ko phải mục điện tử cho ng mới bắt đầu,khi đó đa số sẽ nghĩ giống mọi người trên FB.Nó sai tận 20 năm nên mình mới phải ngẫm nghĩ,mạch...
    hôm nay, 10:57
  • tuyennhan
    bởi tuyennhan
    Mình hiểu ý bạn rồi theo những gì đã còm thì nếu làm đúng theo lý thuyết thì bị cái áp cao hư mô tơ áp thấp thì không chạy được . Với điều kiện như thế thì nhà sx nó đã làm đúng chứ không sai lại còn giỏi bào chế nữa vì thời...
    hôm nay, 09:58
  • kehuydiet092
    bởi kehuydiet092
    90% mọi trên FB đều nghĩ như bác! nhưng có nhiều người gặp quá,và bản thân em cũng gặp,nên phải suy nghĩ lại theo hướng khác,em copy 1 tý cho bác xem nhé :
    • có tụ áp nó dâng lên ở 1 nửa chu kỳ mà,con motor nó chạy kiểu như chân cao chân thấp,nhưng vì nó ngốn dòng nên
    ...
    hôm nay, 08:42
  • khanhoangia
    Trả lời cho Xin chỉ giáo về lcd laptop
    bởi khanhoangia
    Có ai giúp mình không ạ
    Hôm qua, 23:06
  • Long-ka
    Trả lời cho Vấn đề: trở xả cho driver
    bởi Long-ka
    Không có ai giúp em với ạ
    Hôm qua, 22:19
  • tramng666
    Trả lời cho Tạo nguồn DC 3.3v chỉ duy nhất 1 dây ( L) trong lưới điện 220V
    bởi tramng666
    dạ mạch cách ly thì em làm được ạ, nhưng mạch không cách ly em chưa thử ạ, theo em thấy mạch trong hình trên hỉnh như là mạch không cách ly, vì thấy 1 dây AC nối vào mass...
    Hôm qua, 20:23
  • Long-ka
    Vấn đề: trở xả cho driver
    bởi Long-ka
    Các bác cho em hỏi là:
    em dùng 1 driver 3kw cho động cơ 3kw
    trong driver có tích hợp sẵn trở xả 20ohm-100w rồi
    bây giờ em cần lắp thêm xả ngoài bao nhiêu
    400w hay 1000w??
    Vì trc lắp 400w 40ohm thì driver nó bị hỏng igbt ( em...
    Hôm qua, 16:27
  • dinhthuong80
    bởi dinhthuong80
    Tôi không nghĩ cái motor 12V đó lại không chạy nổi ở 3V, cứ bỏ cái tụ kia ra mà xem. Vậy cớ gì không thêm 1 tụ nữa làm chỉnh lưu x2 luôn để chạy cả ở 1.5V cho tiết kiệm hơn vì bớt được một nửa dây đồng đáng giá hơn cái tụ????...
    Hôm qua, 05:12
  • kehuydiet092
    bởi kehuydiet092
    Lý thuyết lập luận thì như này bác ạ: khi B+ A - : có 2 dòng chảy,dòng thứ nhất từ B qua D2 nạp + tụ ra - tụ về A,dòng thứ 2 từ B qua D2 qua motor về mát qua D4 về A,nếu ở số nhỏ nhất(áp AC ra là 3v),thì dòng thứ 2 làm motor ko chạy đc vì...
    07-04-2020, 19:34
Đang tải...
X