Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi khi vẽ mạch in với proteus

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi khi vẽ mạch in với proteus

Sau khi mình vẽ xong mạch nguyên lí và chọn chân linh kiện cho các linh kiện
    Khi mình chuyển sang area thì tất cả ic và linh kiện khác đều có trong mạch in
    Nhưng có một cái 7seg thì lại không có
    Mình đã thử add lại chân linh kiện nhưng vẫn không được
    Ai biết thì chỉ giáo giùm
    THank all

trong ISIS nhấp phải vào con 7 đoạn, chọn cái cuối cùng là packaging tool, cửa sổ mới mở ra chọn add, trong ô keyword đánh chữ 7 seg, chọn chân bạn cần, chọn xong tự động trở về cửa sổ ban đầu của packaging tool để thiết lập chân, nhìn tên chân bên footprint rồi ghi tên đó vào cột A ứng với các chân bên cột pin, xong rồi chọn assign package

Comment

Em dùng bản 7.8,không biết sao mà led matrix và led 7seg toàn bị lỗi ko chuyển sang layot đc,mặc dù đã Packing Tool hoặc đôi lúc phải tạo lại linh kiện nhưng vẫn thế,còn các linh kiện khác thì làm đc
      vanduc0211@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi viboyth.haui Xem bài viết
        Em dùng bản 7.8,không biết sao mà led matrix và led 7seg toàn bị lỗi ko chuyển sang layot đc,mặc dù đã Packing Tool hoặc đôi lúc phải tạo lại linh kiện nhưng vẫn thế,còn các linh kiện khác thì làm đc
        mình cũng gặp sự cố như của bạn. Chưa biết khắc phục ntn cả.
        Ai biết mong chỉ giáo

Comment

chụp hình lại mấy cái lúc báo lỗi đi

Comment

ai bit giup voi

Comment

pro nào biết lỗi này không, chọn chân linh kiện xong, chuyển qua phần vẽ mạch in thì bị như này (protues)

Comment

Đặt con linh kiện 7seg, chuột phải chọn Make Device, ô Reference Prefix điền 1 kí tự bất kì, vd chữ L trong hình. Rồi next
                Sau đó chọn ADD/EDIT --> Add 7seg-56 vào, click số chân tuơng ứng. Chọn Assign --> Next đến khi kết thúc.

Comment

sao van k dc nhi

Comment

dơn giản là thế này, xóa hết các linh kiện như led 7 đoạn đã vẽ đi (dù đã add chân), lôi 1 con mới ra (đã được add chân đầy đủ), bấm chuyển sang chế độ vẽ mạch thử nó có xuất hiện không, không thì tắt đi rồi bật proteus lên lại. Mới bị hôm kia, đã biết cách sửa

Comment

Nguyên văn bởi maingochoc Xem bài viết
                      Sau khi mình vẽ xong mạch nguyên lí và chọn chân linh kiện cho các linh kiện
                      Khi mình chuyển sang area thì tất cả ic và linh kiện khác đều có trong mạch in
                      Nhưng có một cái 7seg thì lại không có
                      Mình đã thử add lại chân linh kiện nhưng vẫn không được
                      Ai biết thì chỉ giáo giùm
                      THank all
                      Mình cũng gặp trường hợp này,mò mãi mới biết,bạn làm thử xem sao
                      Click image for larger version

Name:	1.jpg
Views:	1
Size:	100.7 KB
ID:	1387008
                      Click image for larger version

Name:	2.jpg
Views:	1
Size:	105.0 KB
ID:	1387009

Comment

bạn up lại hai ảnh dùm mình với. mình cũng đang bị lỗi này mà chưa sữa được

Comment

khi mở lại thì có nhưng khi mình dán cái mạch của mình vào thì lại không được nữa bạn à,

Comment

Em muốn làm con 4led 7 đoạn có sẵn mà sao tìm chân trong Packing tool không có

Comment

Về tác giả

Collapse

maingochoc Lalalala Tìm hiểu thêm về maingochoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X