Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chạy đường mạch chịu tải 220V 30A trên mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chạy đường mạch chịu tải 220V 30A trên mạch in

Trên mạch in của em có một đường mạch phải chịu tải 220V 30A, em không biết là lớp đồng trên mạch có thể chịu nổi không và nếu chịu được thì không biết nên cho đường mạch đó bao nhiêu mil thì đáp ứng được.
    Rất mong mọi người giúp đỡ.

Ps: Em dự kiến làm mạch in 2 lớp.

Thanks

bạn thử tượng xem cái dây bình thường chịu nổi mấy Ampere ! bạn thử vẽ đường mạch rộng + gia chì lên + làm 2 lỗ sau đó hàn thêm cọng dây đồng nữa may j chịu nổi!
    lập trình vi điều khiển 8051 - avr - pic- thiết kế mạch điện tử

Học Hiểu Nguyên Tắc - Tuân Theo Nguyên Tắc - Giải Trừ Nguyên Tắc

Comment

Bạn chạy đường mạch to lên, phía trên làm thêm dăm nối chạy theo đường mạch để tang dòng, phía dưới tráng thêm thiếc vào đường mạch. ( học hỏi theo một số nguồn công suất lớn như UPS, bếp từ...)
      Nguyên văn bởi soccon1410 Xem bài viết
      Trên mạch in của em có một đường mạch phải chịu tải 220V 30A, em không biết là lớp đồng trên mạch có thể chịu nổi không và nếu chịu được thì không biết nên cho đường mạch đó bao nhiêu mil thì đáp ứng được.
      Rất mong mọi người giúp đỡ.

Ps: Em dự kiến làm mạch in 2 lớp.

Thanks
      FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
      Mr Xô : Email :
      ĐT : 01674524129

Comment

trán thiếc, cặp vào ruột dây điện thiệt to là ok

Comment

Rất cám ơn mọi người đã giúp đỡ,túm lại em thấy giải pháp là thả via, gia cố thêm dây và tráng thiếc.

Comment

cái này nên dùng chức năng đi dây bằng Fill trong antium thích dây to bao nhiêu cũng được.

Comment

Nguyên văn bởi FXR Xem bài viết
              cái này nên dùng chức năng đi dây bằng Fill trong antium thích dây to bao nhiêu cũng được.
              Bo mạch có giới hạn về kích thước cũng như độ dày của lớp đồng. Do vậy bạn không thể để đường mạch to tùy ý được. Như vậy sẽ tốn diện tích và không hiệu quả trong thiết kế.
              FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
              Mr Xô : Email :
              ĐT : 01674524129

Comment

Về tác giả

Collapse

soccon1410 Tìm hiểu thêm về soccon1410

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X