Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác cho hỏi lỗi phủ mass EAGLE vơi?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác cho hỏi lỗi phủ mass EAGLE vơi?

Đang tập nghịch EAGLE, nhưng khi phủ mass thì bị lỗi nè, các bác giúp đỡ

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	82.2 KB
ID:	1416083

Lỗi: vẽ đường polygon trùng đường mạch có giá trị N$19.Giải quyết:xóa đường polygon đó đi rồi vẽ lại,chú ý đừng để vẽ bị trùng các đường polygon.
    Bùi Thành Hậu

Gmail:
    Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
      Lỗi: vẽ đường polygon trùng đường mạch có giá trị N$19.Giải quyết:xóa đường polygon đó đi rồi vẽ lại,chú ý đừng để vẽ bị trùng các đường polygon.
      Thạnk bác, mãi mới biết, vì trước em bo khung mass toàn bbo cho kín hẳn luôn rùi mới double click, sau khi đọc của bác mới dẫn dần nghiệm ra là khi bo khung thì gần đến điểm bo kín thì double click luôn

Comment

muốn phủ đồng chung với đường mass bấm name vào khung polygon rồi đặt tên là mass(với đk đường GNDcũng có tên là mass) là ok.Nếu sau khi phủ xong thấy đường phủ đồng thưa thì vẽ thêm 1 đường polygon nữa ko cần đổi tên.
        Bùi Thành Hậu

Gmail:
        Fb:

Comment

Bác ơi em mới tâp tành vẽ mạch thôi, thấy Eagle nhẹ mà thư viện lại nhiều nên thử xem. Cái mạch bên dưới em vẽ đường mạch thủ công bằng Polygon, nhưng nó lại không bao hết chân linh kiện được, trông rất xấu. Bác có cách gì khắc phục không chỉ em với nhé.

Name:	sshot-1.png
Size:	46.1 KB
ID:	1379305

À cho em hỏi thêm chút: khi đang vẽ Polygon mà lỡ nhấn nhầm vị trí thì em phải vẽ lại từ đường đó từ đầu. Có cách gì lùi lại đoạn vừa vẽ sai không, chứ thế này thì bất tiện quá.
          Last edited by phuong1990; 24-05-2013, 13:43.

Comment

Name:	Capture.PNG
Size:	1.8 KB
ID:	1379585 chỉnh thông số khi phủ đồng như thế này thì sẽ bao hết chân linh kiện ngay. ô thứ 3 là lựa chọn phủ bao chân linh kiện hoặc không đó.
            nếu nhấn nhầm vị trí khi vẽ polygon thì undo nó lại

Comment

Nguyên văn bởi Sao_Mộc Xem bài viết
              [ATTACH=CONFIG]67163[/ATTACH] chỉnh thông số khi phủ đồng như thế này thì sẽ bao hết chân linh kiện ngay. ô thứ 3 là lựa chọn phủ bao chân linh kiện hoặc không đó.
              nếu nhấn nhầm vị trí khi vẽ polygon thì undo nó lại
              Cảm ơn bác nhé. Cái phần phủ đồng thì được rồi, nhưng cái polygon thì vẫn chưa được.

Comment

Nguyên văn bởi phuong1990 Xem bài viết
                Cảm ơn bác nhé. Cái phần phủ đồng thì được rồi, nhưng cái polygon thì vẫn chưa được.
                cụ thể xem nó ntn nào.!! nhưng muốn chính xác thì cho hiện lưới lên rồi vẽ polygon là được mà.

Comment

Nguyên văn bởi Sao_Mộc Xem bài viết
                  cụ thể xem nó ntn nào.!! nhưng muốn chính xác thì cho hiện lưới lên rồi vẽ polygon là được mà.
                  Ý em là chỉ lùi lại vài một hai đường vẽ nhầm vị trí thôi, em không muốn vẽ lại cả đường ấy mà.

Comment

[QUOTE=phuong1990;722260]Bác ơi em mới tâp tành vẽ mạch thôi, thấy Eagle nhẹ mà thư viện lại nhiều nên thử xem. Cái mạch bên dưới em vẽ đường mạch thủ công bằng Polygon, nhưng nó lại không bao hết chân linh kiện được, trông rất xấu. Bác có cách gì khắc phục không chỉ em với nhé.

Name:	sshot-1.png
Size:	46.1 KB
ID:	1379305

Vẽ thêm 1 đường phủ đồng nữa với tên mặc định là hết thưa thôi.
                    Bùi Thành Hậu

Gmail:
                    Fb:

Comment

Nguyên văn bởi phuong1990 Xem bài viết
                      Ý em là chỉ lùi lại vài một hai đường vẽ nhầm vị trí thôi, em không muốn vẽ lại cả đường ấy mà.
                      Có nút tới/lùi như trong word đó bạn, muốn ẩn đường phủ đồng cho dễ nhìn thì đóng *brd lại rồi sau đó trong *sch chọn board, muốn hiện lại thì bấm polygon thôi
                      Bùi Thành Hậu

Gmail:
                      Fb:

Comment

các bác cho em hỏi tý, mạch in em vẽ luôn chứ không chuyển từ mạch nguyên lý qua, làm sao để chọn pad làm mass hay VCC để khi phủ đồng nó phủ mass luôn nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi qthang193 Xem bài viết
                          các bác cho em hỏi tý, mạch in em vẽ luôn chứ không chuyển từ mạch nguyên lý qua, làm sao để chọn pad làm mass hay VCC để khi phủ đồng nó phủ mass luôn nhỉ?
                          đặt tên đường phủ mass trùng với đường mass hay vcc,ví dụ như mass có tên là GND thì khi phủ đặt tên đường polygon là GND.
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                            đặt tên đường phủ mass trùng với đường mass hay vcc,ví dụ như mass có tên là GND thì khi phủ đặt tên đường polygon là GND.
                            Em cũng mới học eagle, như bên proteus thì nó phải vẽ mạch nguyên lý rồi chuyển sang PCB thì nó mới có dây GND vs Vcc chứ không gán được trực tiếp trên PCB, em thắc mắc là bên eagle có cho gán dây GND vs Vcc không?vì chưa gán thì khi phủ mass nó cách via ra hết chứ ko biết dây nào là dây GND mà nối vào cả

Comment

Nguyên văn bởi qthang193 Xem bài viết
                              Em cũng mới học eagle, như bên proteus thì nó phải vẽ mạch nguyên lý rồi chuyển sang PCB thì nó mới có dây GND vs Vcc chứ không gán được trực tiếp trên PCB, em thắc mắc là bên eagle có cho gán dây GND vs Vcc không?vì chưa gán thì khi phủ mass nó cách via ra hết chứ ko biết dây nào là dây GND mà nối vào cả
                              dùng lệnh show hay name xem tên của nó rồi đặt lại cho nó trùng,còn chuyện nhìn vào ko biết dây nào là GND hay VCC thì hết nói luôn.
                              ĐT: 0972 20 58 68
                              Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

tuyenda1985 Tìm hiểu thêm về tuyenda1985

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X