Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mua máy ép plastic cũ tại hà nội để lèm mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mua máy ép plastic cũ tại hà nội để lèm mạch in

Em chào các bác
    Tình hình là em là mạch bằng bàn ủi no bị cong mạch.em đang tìm chỗ bán cái xác máy ếp plastic cũ hoặc xác máy in về chế làm máy ép mạch in . em ở Hà Nội có bác nào biết chỗ bán xác máy in , máy ép plastic thì chỉ em với ạ. Em thi thoảng làm mạch nên mua cái mới thì phí quá. em cám ơn các bác.

Máy mới tinh bán tại HN, SG giá chưa tới 8 trăm
    https://websosanh.vn/may-ep-plastic-...65/so-sanh.htm

Tội gì phải mua máy cũ cho khổ. Có thể chạy chục năm, cũng có thể chạy vài ngày rồi hỏng biết kêu ai ? Mua máy mới còn có bảo hành yên tâm hơn.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Các bác cho em hỏi. Máy mới mà mình chạy phip dày vậy thì có ảnh hưởng khi ép ảnh hay giấy tờ không ạ.

Comment

Có 2 loại phôi PCB thông dụng : loại mỏng 1/32 inch, tức 0,8 mm và loại dầy 1/16 inch, 1,6 mm.

Loại mỏng dùng thoải mái, máy vẫn dùng cho việc khác được. Loại dầy nếu chạy nhiều (chỉ khi chạy _nhiều_) thì lô cao su mòn khiến cho không còn ép plastic được nữa. Nếu dùng ít thì bất kể loại mỏng/dầy đều vẫn dùng cho việc khác bình thường.

Comment

giờ có loại máy cnc cỡ nhỏ, có thể dùng để phay mạch in được, dùng máy cnc để phay mạch thì có thể bỏ qua được công đoạn in ra giấy, là mạch, ăn mòn .. tiện lợi vô cùng

Comment

Nếu sẵn lòng đầu tư ban đầu cỡ chục tr thì máy phay quả thực tiện lợi. Ngoài ra nên chuẩn bị sẵn một mớ tiền thay dao phay nữa nếu chơi với phôi PCB sợi thủy tinh.

Comment

Về tác giả

Collapse

o2mobile Tìm hiểu thêm về o2mobile

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X