Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bó tay với orcad 2.02 in dos

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bó tay với orcad 2.02 in dos

mình đang phải sửa file orcad ngày xửa ngày xửa 1 bác vẽ trên orcad 2.02 in dos. vấn đề là không thể nào convert sang orcad in windows được: ví dụ 10.5.
    cònn nếu vẽ trên dos thì ặc ặc .......... chết mất.
    file of type cảu nó có đuôi là "brd" là sao chuyển thành "max" nhể
    đã thử inport trên layout đủ kiểu mà ko được >>> pó tay các cao thủ chỉ giáo với>>>>>>>>>
    |

mình cũng đã từng nghiên cứu. nhưng pótay.

Comment

Mình cũng đã làm nhiều lần rồi nhưng không đươc.Chuyển sơ đồ nguyên lí từ Orcad Dos sang Orcad Win thì được

Comment

uh, nguyên lý mình chuyển bị lỗi chỉ thấy đường dây chứ nó báo lỗi ko thấy linh kiện, minh nghi là bị lỗi library, chưa biết cách khắc phục, cậu có thể chỉ cho mình được ko?
        bên cạnh đó mình tìm trên mạng thấy có post hương dẫn chuyển mạch in nhưng phải dùng Allegro PCB.
        |

Comment

Đưa lên đây tớ xem cho

Comment

Nguyên văn bởi kiddy Xem bài viết
            Đưa lên đây tớ xem cho
            đây là file, câu giúp mìhh với đang bó tay vì nhiều file quá chẳng nhẽ củ chuối phải vẽ lại mấy chục file. cảm ơn nhiều nhe, nếu bạn rảnh ở hà nội đi uống cafe.
            |

Comment

Nguyên văn bởi DINH_HUNG Xem bài viết
              đây là file, câu giúp mìhh với đang bó tay vì nhiều file quá chẳng nhẽ củ chuối phải vẽ lại mấy chục file. cảm ơn nhiều nhe, nếu bạn rảnh ở hà nội đi uống cafe.
              xin lỗi đây là file, vừa xong up nhầm cảm ơn nhiều nhe
              Attached Files
              |

Comment

ông bạn đâu mất rồi
                |

Comment

Nguyên văn bởi DINH_HUNG Xem bài viết
                  ông bạn đâu mất rồi
                  DH có source của orcad dos không?

Up lên, tôi dùng nó mở file rồi tìm cách chuyển sang win thử xem!

Comment

Mình gửi souce của Orcad for Dos lên đây (nếu ko được phép thì phiền Mod xóa đi giúp, mình sẽ gừi lại qua mail cá nhân).
                    Nhưng mà hình như phần mở rộng chính xác là "br1" thì phải. Các phần mở rộng như "pcb hay brd" là do người vẽ đặt sai. Mấy cái này ko chắc lắm, do chỉ biết sơ sơ về Orcad for Dos. Hi vọng sẽ có cách chuyển nó sang Win. Thanksssss.
                    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi ngdhop Xem bài viết
                      Mình gửi souce của Orcad for Dos lên đây (nếu ko được phép thì phiền Mod xóa đi giúp, mình sẽ gừi lại qua mail cá nhân).
                      Nhưng mà hình như phần mở rộng chính xác là "br1" thì phải. Các phần mở rộng như "pcb hay brd" là do người vẽ đặt sai. Mấy cái này ko chắc lắm, do chỉ biết sơ sơ về Orcad for Dos. Hi vọng sẽ có cách chuyển nó sang Win. Thanksssss.
                      Tôi load về nhưng không chạy được draft.exe!

Bác xem có thiếu thư mục con nào không?
                      (DRV, ....)

Comment

Cái này chắc đầy đủ hơn. Ko chắc lắm.
                        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi ngdhop Xem bài viết
                          Cái này chắc đầy đủ hơn. Ko chắc lắm.
                          Lần này thì chạy được Draft.exe nhưng không load được file bp1.sch

Unable to open file! là câu trả lời cuối cùng của Orcad!

Bạn mở file thử xem!

Comment

Cái này chắc phải xin Shematics của bạn DINH_HUNG. Vi Source này mình cũng tải trên mạng về, mà cách xài thì ko rành, nên ko thể có thêm ý kiến.
                            Chủ topic "DINH_HUNG" đâu rồi nhỉ? Sao ko còn thấy ý kiến. Hay là làm được rồi?

Comment

mà bây giờ sao bác ko dùng trong WIn ấy, quay về dos làm gì.

Comment

Về tác giả

Collapse

DINH_HUNG Tìm hiểu thêm về DINH_HUNG

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X