Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách mạ lỗ đối với mạch 2 lớp ( giúp với )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách mạ lỗ đối với mạch 2 lớp ( giúp với )

Có bác nào biết cách mạ lỗ mạch in 2 lớp không? , làm thủ công thôi. Hì hì, theo hướng dẫn của các bác nay em đã làm được mạch in 1 mặt rồi, nhưng để thu nhỏ kích thước board em muốn làm mạch 2 lớp. Nhưng rắc rối ở vấn đề mạ lỗ. Bác nào biết xin chỉ giúp với. Xin cảm ơn nhiều nhiều

Nguyên văn bởi tanbinh_mu
    Có bác nào biết cách mạ lỗ mạch in 2 lớp không? , làm thủ công thôi. Hì hì, theo hướng dẫn của các bác nay em đã làm được mạch in 1 mặt rồi, nhưng để thu nhỏ kích thước board em muốn làm mạch 2 lớp. Nhưng rắc rối ở vấn đề mạ lỗ. Bác nào biết xin chỉ giúp với. Xin cảm ơn nhiều nhiều
    Bó tay ! ở diễn đàn này có ai là chuyên gia " Hóa học " , hóa chất không nhỉ ?
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi tanbinh_mu
      chỉ cho mình cách làm mạch in một mặt với
      cảm ơn nha!

Comment

Vấn đề làm mạch in một mặt có bài của bạn voduychau rồi mà. tớ cũng làm theo bạn ấy đấy. cũng khá khá, nhưng nhớ nhé, khi là nên để bàn là ở nấc cotton nhé. khoảng 3 - 4 phút thôi nhé. Tốt nhất là cái mạch bé hơn cái đế bàn là là ok nhất.
        Em vẫn đang học và thấy cần phải học.
        Tiền thì ai cũng cần, học để làm ra tiền thì ít ai làm được.

Comment

gửi tanbinh_mu:bạn có mua được tấm đồng 2 lớp chưa?nếu có rồi thì vào yahoo mình support,nhớ gửi private mesage xác nhận trước.

gửi chi_co_nui:mạch to cũng được đó bạn,bạn bật bàn ủi nóng nhất đến mức mà tờ slide có thể chịu được,sau đó ủi đến đâu gỡ đến đấy,bảo đảm tuyệt hảo với những net >=0.3mm

Comment

Để làm thủ công hơi khó.
            1 . Công nghệ cũ: ( Đức Việt Hà, Đông Á, Kim sơn, M2, Quan thánh) dùng hóa chất làm kết tủa 1 lớp mỏng kim loại trên thành lỗ. Sau đó đưa vào bể mạ Cu. Mạ Cu cũng nhiều vấn đề ở đây. Nhưng thường mạ với dòng 2A/ dm2. Mạ chậm trước sau đó tăng dòng mạ.
            2. Công nghệ mới. chí khác là dùng conductive ink để phủ thành lỗ. Đầu tiên người ta fill đầy lỗ C I. Sau đó dùng máy nén khí thổi sạch. chỉ còn 1 phần rất mỏng dính trên bề mặt thành lỗ. Sau đó sấy khô và đưa vào mạ.
            3. Công nghệ có ISO14000. các lỗ via thì dùng conductive ink.
            các PAD thì vẫn là 1 lớp. Cái này các công ty Nhật hay dùng như CANON, EPSON, FUJITSU,.....
            Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
            Máy giặt
            Lò vi sóng
            Bếp từ.
            Tủ lạnh.
            Điều hòa

Comment

Quy trình làm mạch in :
              - Tham khảo --

http://www.thinktink.com/stack/volum...i/pcbproto.htm

Comment

Về tác giả