Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Add hình dạng bất kì trong Layout

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Add hình dạng bất kì trong Layout

Xin hỏi các bác em muốn add 1 hình bất kì ở lớp silkscreen SSTOP hoặc thậm chí là lớp mạch TOP thì cụ thể có những bước nào ?
    Em cũng tìm hiểu mãi rồi, phải convert file image của mình ra dạng DXF của autocad rồi dùng chức năng import vào file max của layout. Thế nhưng mãi không xong, không thể điều chỉnh kích thước vào vị trí của image trên PCB được thoải mái như chức năng add Text của layout !
    Nếu có cách nào convert đc cái image này thành 1 footprint trong thư viện thì hay nhưng em tìm mãi không ra !

Các bác nào có kinh nghiệm hoặc đã làm rồi xin chụp giùm em PCB lên đây em tham khảo với

chắc ca này khó đây !

Comment

Trong Altium thì biết còn Orcad thì chịu
      123...

Comment

Hình như orcad không có chức năng đó thì phải. Hồi đó có anh gì đó hỏi cách chèn hình vào orcad nhưng bài viết đó vẫn bị bỏ ngỏ

Comment

Là tôi hỏi đây_Chỉ add đc trong capture thôi.Hhee

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Ba.n cu' dua hinh cho cho san xuat mach, nguoi ta lam duoc.
            Hoi do minh muon in logo len mach mah ko dc, dua cho ho. cai file (o dang bmp thi phai)... roi bao ho ga'n len cho nao do' ... ko biet chieu nay lam o cho san xuat mach cua ban dc ko.

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
              Là tôi hỏi đây_Chỉ add đc trong capture thôi.Hhee
              Thế add trong capture thì để làm gì hả bác, mình đọc mình xem còn thành phẩm cho người khác xem thì lại ko có

Comment

Nguyên văn bởi jefflieu Xem bài viết
                Ba.n cu' dua hinh cho cho san xuat mach, nguoi ta lam duoc.
                Hoi do minh muon in logo len mach mah ko dc, dua cho ho. cai file (o dang bmp thi phai)... roi bao ho ga'n len cho nao do' ... ko biet chieu nay lam o cho san xuat mach cua ban dc ko.
                Thế bác đặt ở đâu ợ, chỗ em ko nhận làm như thế

Comment

Uh_Thì các bác thắc mắc tôi trả lời vậy_Nếu muốn có hình khi sx mạch thì quá đơn giản.Lấy 1 flim có hình_đặt lên phip đồng là xong.Thao tác như làm mạch in bt.Nói thế chắc các bác hiểu

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                  Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                    Uh_Thì các bác thắc mắc tôi trả lời vậy_Nếu muốn có hình khi sx mạch thì quá đơn giản.Lấy 1 flim có hình_đặt lên phip đồng là xong.Thao tác như làm mạch in bt.Nói thế chắc các bác hiểu
                    Nhưng làm sao để có film đó vậy bác

Comment

Nguyên văn bởi catsini Xem bài viết
                      Xin hỏi các bác em muốn add 1 hình bất kì ở lớp silkscreen SSTOP hoặc thậm chí là lớp mạch TOP thì cụ thể có những bước nào ?
                      Em cũng tìm hiểu mãi rồi, phải convert file image của mình ra dạng DXF của autocad rồi dùng chức năng import vào file max của layout. Thế nhưng mãi không xong, không thể điều chỉnh kích thước vào vị trí của image trên PCB được thoải mái như chức năng add Text của layout !
                      Nếu có cách nào convert đc cái image này thành 1 footprint trong thư viện thì hay nhưng em tìm mãi không ra !

Các bác nào có kinh nghiệm hoặc đã làm rồi xin chụp giùm em PCB lên đây em tham khảo với
                      Dùng Corel cũ cũ 1 tí (Corel 11, 12). Khi export ra *.dxf thì chọn Vesion cũ nhất luôn . Vào Orcad Import *.dxf và convert sang *.max. Nhưng tương đối thui à.

Comment

Nguyên văn bởi ngdhop Xem bài viết
                        Dùng Corel cũ cũ 1 tí (Corel 11, 12). Khi export ra *.dxf thì chọn Vesion cũ nhất luôn . Vào Orcad Import *.dxf và convert sang *.max. Nhưng tương đối thui à.
                        Vậy bác có thủ thuật nào để kích thước và vị trí đúng ý mình không ? Vì em import đc rồi nhưng hình nó to tổ bố ra chỉnh mãi không đc

Comment

Muốn import đúng vị trí thì tool\demension\New lựa vị trí muốn bức hình xuất hiện sau đó import vào bình thường. Nhưng chỉ tương đối thôi. Vì giống như tuyết tương đối vậy chuyển qua chuyển lại nó bị hao mòn chút ích (^ - ^)
                          Còn hình bự thì tại vì bên kia vẽ theo kích thước khác vào đây kích thước khác.

Comment

Nguyên văn bởi sunshine Xem bài viết
                            Muốn import đúng vị trí thì tool\demension\New lựa vị trí muốn bức hình xuất hiện sau đó import vào bình thường. Nhưng chỉ tương đối thôi. Vì giống như tuyết tương đối vậy chuyển qua chuyển lại nó bị hao mòn chút ích (^ - ^)
                            Còn hình bự thì tại vì bên kia vẽ theo kích thước khác vào đây kích thước khác.
                            ý bác là move datum ?
                            nhưng hình theo vector thì chỉnh kích thước sao đây ?

Comment

Nguyên văn bởi catsini Xem bài viết
                              ý bác là move datum ?
                              nhưng hình theo vector thì chỉnh kích thước sao đây ?
                              Khi import bản vẽ vào là không chỉnh được nữa đâu, nó sẽ coi như nguyên khối thì phải. Nếu chỉnh kích thước thì chỉnh bên corel hay Autocad.

Comment

Về tác giả

Collapse

catsini Tìm hiểu thêm về catsini

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X