Thông báo

Collapse
No announcement yet.

layout của orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• layout của orcad

Anh em cho mình hỏi không chạy dây được trong orcad vì sao , trong phần auto -> autoroute -> board thì mục board ẩn . Mình sử dụng orcad 16.0 . Anh em nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình với . Thank nhìu .

Bạn phải có đường bao board outline bằng Obstacle Tool mới auto route đc

0988467839

Comment

Nguyên văn bởi 311 Xem bài viết
      Anh em cho mình hỏi không chạy dây được trong orcad vì sao , trong phần auto -> autoroute -> board thì mục board ẩn . Mình sử dụng orcad 16.0 . Anh em nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình với . Thank nhìu .

chắc là bạn gặp vấn đề này như những bạn khác rồi, bạn 16.0 thường bị phàn nàn là mất chức năng uatoroute.

Comment

Chắc là bạn CaoVanHuong nói đúng . MÌnh có vẽ đường bao board outline bằng Obstacle Tool .
        Chịu thui . Tải bản 10.5 sài thử .

Trong mấy cái tài liệu hướng dẫn vẽ thì mình thấy mục trên thanh công cụ không bị ẩn dù chưa có đường bao board outline . Nhưng của mình lại ẩn .
        Mạch này mình vẽ rất thưa và đơn giản để thử nghiệm có vấn đề gì trong chạy dây không .

Comment

Nguyên văn bởi 311 Xem bài viết
          Chắc là bạn CaoVanHuong nói đúng . MÌnh có vẽ đường bao board outline bằng Obstacle Tool .
          Chịu thui . Tải bản 10.5 sài thử .

Trong mấy cái tài liệu hướng dẫn vẽ thì mình thấy mục trên thanh công cụ không bị ẩn dù chưa có đường bao board outline . Nhưng của mình lại ẩn .
          Mạch này mình vẽ rất thưa và đơn giản để thử nghiệm có vấn đề gì trong chạy dây không .

mạch này thì chẳng có vấn đề gì mà không chạy được tự động cả, bản 16.0 của bạn bị lỗi cài đặt rồi.

Comment

mình cũng bị thế đó bạn ạh. những version trước thì ngon nhưng từ 16.0 là bị hết. do krack chưa tốt đó mà( cái này là có cao thủ nói với mình) mà nếu bạn đi sâu hơn vào orcad thì nên đi bằng tay sẽ hiệu quả hơn chạy tự động. trừ khi bạn chạy nhiều lớp. khi vẽ bằng tay mình sẽ chủ động hơn nhiều lắm.

0912.159.369

Comment

Về tác giả

Collapse

311 Tìm hiểu thêm về 311

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X