Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi jola2986 Xem bài viết
    Cho mình hỏi có ai sài bản >= 7.2 chạy được một xíu lại bị đẩy ra không? và đẩy vài lần như thế thì hết vô luôn!
    Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với! thanks nhiều
    Đa tạ! đa tạ
    Bản 7.2 SP6 hả, đừng dùng bản này, hãy dùng bả 7.2 SP2 hoặc là dùng lại các bản cũ.

Comment

• Nguyên văn bởi ngochoangims Xem bài viết
      Chuyển sang 7.4 sp3 đi cụ ơi, bản đó xưa như trái đất rồi, qua óo 3 phan đình giót gọi 0915107309 mình chỉ cho cách vẽ mạch in và cả phần mềm luôn khỏi mất công lên mạng download mất thời gian! chú ý : free 100% không mất cốc cà fee nào
      cậu có thể up link download nên ko?tớ cũng muốn dùng thử bản mới này.cám ơn nha

Comment

• các cậu ơi trong ISIS nó không có chân VCC cho các còn chip, vậy thì khi chuyển qua Ares thì nguồn của mạch sẽ như thế nào?

Comment

• Nguyên văn bởi jackytc Xem bài viết
          các cậu ơi trong ISIS nó không có chân VCC cho các còn chip, vậy thì khi chuyển qua Ares thì nguồn của mạch sẽ như thế nào?
          Nó sẽ tự động add net VCC và GND vào chân tương ứng của linh kiện.
          123...

Comment

• cảm ơn nbb3i nhé, cho tôi hỏi cái nữa, sao tôi dùng proteus cứ dùng dc 1,2 hôm là sau đó cứ vài phút nó tự out ra, chưa save là mất hết công sức Bi h thì hết vào dc luôn hichic.
            Tôi đã thử bản 7.1, 7.2 sp6 và bi h là 7.4 sp3 đều bị như vậy. Liệu có phải là do patch ko các cậu?

Comment

• Lỗi đó là do patch chưa đúng hoặc key không hợp lệ.
              Để dùng được bạn thư remove chương trình đi. Vào C:/Program.../Proteus... xóa toàn bộ file trong đó đi rồi cài lại thử xem. (cài xong mở Licence Manager remove key cũ đi rồi add key mới vào)
              Bản 7.2SP6 thỉnh thoảng bị tự out. Bạn thử dùng lại bản 7.1 hoặc 7.3 xem.
              Mình mới test 7.3SP4 được mấy hôm nhưng chưa thấy lỗi gì cả.
              Thằng này dùng mô phỏng để nghịch thôi. Vẽ mạch mình dùng AltiumDesigner
              123...

Comment

• Nguyên văn bởi jackytc Xem bài viết
                ... sao tôi dùng proteus cứ dùng dc 1,2 hôm là sau đó cứ vài phút nó tự out ra, chưa save là mất hết công sức Bi h thì hết vào dc luôn hichic.
                Tôi đã thử bản 7.1, 7.2 sp6 và bi h là 7.4 sp3 đều bị như vậy. Liệu có phải là do patch ko các cậu?
                Tôi có ông bạn, ngày nào cũng online, duyệt Web bậy ầm ầm mà máy ko chịu cái antivirus. Kết quả là hầu như đụng đến chương trình gì cũng bị lỗi. Nếu bạn rơi vào trường hợp này thì nên cài lại Win, rồi cài bản Antivirus mới, cập nhật liên tục thì càng tốt.
                :-)

Comment

• Nguyên văn bởi pavo_lusa Xem bài viết
                  Tôi có ông bạn, ngày nào cũng online, duyệt Web bậy ầm ầm mà máy ko chịu cái antivirus. Kết quả là hầu như đụng đến chương trình gì cũng bị lỗi. Nếu bạn rơi vào trường hợp này thì nên cài lại Win, rồi cài bản Antivirus mới, cập nhật liên tục thì càng tốt.
                  Làm gì phức tạp thế.
                  123...

Comment

• Nguyên văn bởi nbb3i Xem bài viết
                    Lỗi đó là do patch chưa đúng hoặc key không hợp lệ.
                    Để dùng được bạn thư remove chương trình đi. Vào C:/Program.../Proteus... xóa toàn bộ file trong đó đi rồi cài lại thử xem. (cài xong mở Licence Manager remove key cũ đi rồi add key mới vào)
                    Bản 7.2SP6 thỉnh thoảng bị tự out. Bạn thử dùng lại bản 7.1 hoặc 7.3 xem.
                    Mình mới test 7.3SP4 được mấy hôm nhưng chưa thấy lỗi gì cả.
                    Thằng này dùng mô phỏng để nghịch thôi. Vẽ mạch mình dùng AltiumDesigner
                    cậu co' key và patch nào dùng ổn cho 7.4 ko? tớ nghĩ bản nào nó đã bán ra thì đều ổn định cả, chỉ có điều mình co' bản patch nào ổn định thôi.

Comment

• bạn send email cho mình mình sẽ reply lại. Up ***** lên public ko tiện
                      123...

Comment

• các bạn ơi mình cũng gặp tình huống muốn thiết kế mạch in cho 1 IC kg có trong thư viện của Proteus, loai hoay hoài vẩn cứ gặp khó khăn. Còn khi đổ đồng cho đường GRN thì phải làm sao khi mình thiết kế trực tiếp từ VRES. Trường hợp chuyển từ proteus sơ đồ nguyên lý ra mạch in ở VRES gặp đường mình vẽ sai trong sơ đồ nguyên lý thì xoá làm sao khi chỉnh sử a mạch in. Xin các cao nhân giúp đở. Xin chân thành cám ơn lắm lắm.

Comment

• cách tạo linh kiện mới trong proteus

Hôm qua mới hỏi các bạn một vài vấn đề. Hôm nay tôi đã tự trả lời cho mình sau một buổi làm việc. Thật sự tôi mới làm quen với Proteus 1 lần cách đây 5 tháng trong vài ngày vì có công việc cần, rồi lại không dùng đến. Nay lại cần tôi lại "mò" lại Proteus, tôi xin thưa các bạn tôi đáng giá cao proteus hơn cả các phần mềm khác:Orcad, ..... Nay tôi xin trả lời cho chính tôi, cũng như trao đổi với các bạn về thủ thuật định nghĩa thêm 1 IC "mới"chưa có trong thư viện của proteus, việc này tiện cho các bạn vẽ sơ đồ nguyên lý và vẽ mạch in tự động. Các bạn làm như sau:
                          Bc1: Chọn công cụ vẽ hình chữ nhật vẽ 1 con IC như thế này:
                          [IMG]c:\1.jpg[/IMG]
                          Bc2: Kế đến chọn Device pin mode và vẽ các chân. Tùy các bạn lấy kiểu chân nào cũng được, nhưng theo tôi có thể dùng default. Các bạn copy, dán, xoay quay tùy ý để vẽ sao cho ra dáng con “IC”. Ví dụ tôi vẽ 1 IC BC0001 có 16 chân. Các chức năng chân mà tôi có như sau:

Bc3: Tôi chọn chân số 1 bấm mắt phải chuột, chọn edit properties hiện hộp thoại như hình vẽ, nhập tên vào Pin Name, Default Pin Name nhập số chân mà bạn muốn đặt cho nó. Bạn nhập cũng được không nhập cũng được (vì giai đoạn sau có chỗ để nhập), nhưng theo tôi bạn nhập cho rồi. Vì “chạy trời không khỏi nắng” phải nhập nếu không làm sao vẽ mạch. Chọn loại chân là input, output, …,power.

Sau khi nhập xong bạn có màn hình như sau:

Bc4: Bạn tiếp tục chọn make device ở Menu tắt hiện hộp thoại như sau:

Nhập tên IC, chọn next. Hiện tiếp hộp thoại, bạn chọn tiếp footprint trong thư viện của ISIS. Như hình dưới đây. Vì đây là IC 16 chân gồm 2 hàng nên tôi chọn DIL16 (dual inline). Sau đó chọn Assign Package.

Chọn next liên tục, hiện hộp thoại:

Lại chọn next, hiện hộp thoại:

Nhập các thông số để máy dễ tìm, và Ok là xong
                          Nhớ làm xong xin gởi cho tôi 1 thư cám ơn nhé, theo địa chỉ mail: ndatuan2003@yahoo.com. Còn nếu không làm được cứ mail tôi sẽ gởi chi tiết tập tin Word để bạn tiện làm thử.
                          Last edited by ndatuan2003; 03-03-2009, 13:58.

Comment

• tra loi thu cua ban

Bạn xem chủ đề minh vừa pót hôm nay

Comment

• bạn xem bài minh vừa mới post hôm nay

Nguyên văn bởi embsys Xem bài viết
                              Có ai biết cách tạo thư viện linh kiện ISIS trong Proteus không ? Hay cách chỉnh sửa từ linh kiện cũ ấy mà vẫn không ảnh hưởng đến phần giả lập ...... Mình muốn vẽ cái LCD mà chỉnh được độ sáng của màn hình nền.

Mạch bên OrCAD thì thế này . Còn bên Proteus thì nình không biết làm sao. có bạn nào biết chỉ cho với .

bạn xem bài minh vừa mới post hôm nay

Comment

• Nguyên văn bởi ndatuan2003 Xem bài viết
                                Bạn xem chủ đề minh vừa pót hôm nay
                                Bạn post lại hình cho bài viết "cách tạo linh kiện mới trong proteus" nhé.
                                :-)

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X